Uxtheme Multi Patcher for Windows 7 RTM: Đổi theme cho Windows 7

huymcmc

Active Member
Mình đã làm đủ tất cả các bước ở trên các bạn hướng dẫn nhưng kết quả vẫn chả thay đổi gì cả, chán quá

shoda

Các bác ui hình bị die hét ùi! Bác nào up hình # hướng dẫn lên đi khôg nhìu người mới làm wen không làm đc âu

mình đã làm đầy đủ các bước nhưng nó cũng chẳng thay đổi gì,chỉ có màu window color là đổi,wallpaper thì đen xì :(( .Ai giúp với!!!!!

Mình cũng vậy, đã patch xong, chỉnh UAC, restart máy, copy file theme vào đúng chỗ trong C:/ nhưng ra personalize bất nó lên ko thấy thay đổi như trong pic. Đã down về nhiều theme trong 4fum nhưg taskbar, startmenu, explorer... chả thấy thay đổi gì, có cái theme bay về luôn classic :(
mà hình như sau khi cài theme mới font nhìn khác khác (thay đổi duy nhất??)
xài aero cho lành, chả có mod nào giải đáp giùm hix gà thì chịu :D

naruto_dandoh

Active Member
4r thường xuyên cập nhật các theme mới cho win 7 mà bạn
mới nhất là vài theme của bác minhtrimatrix, katz, tung_wa :):):)

mình cũng làm như theo hướng dẫn nhưng cũng ko đổi dc , cứ chuyển về mặc định của windows 7 như hầu hết các bạn ở trên.Mấy cái themes của bác Minhtrimatrix cũng làm theo kiểu này , và mình cũng ko làm dc !

ah` hiểu rồi, anh em dùng phần mềm này nếu làm không ra...nhìn hình chắc là hiểu:
Theme Windows ko phải lúc nào cũng dễ dàng cài đặt, một số theme đơn giản chỉ có file .theme để đổi giao diện nhưng những thêm khác phức tạp hơn còn phải đổi file hệ thống như explorer.exe hay explorerframe.dll. Điều này khiến 1 số bạn ko thể cài theme cho máy mình do ko biết cách take ơnership các file hệ thống hoặc sợ hư Win. Với công cụ Windows Theme Installer, công việc cài theme sẽ dễ dàng hơn nhiều.

Để cài đặt 1 theme vào chương trình, bạn chỉ việc click chọn những thành phần mà theme đó cần đổi rồi bấm nút Browse đưa đường dẫn tới chỗ lưu theme, sau đó bấm nút Install theme.Theme vừa cài của bạn sẽ xuất hiện tronh ô Installed themes bên phải, mỗi lần bạn muốn dùng theme đó chỉ việc chọn rồi bấm nút Apply theme là xong. và bất cứ lúc nào bạn cũng có thể tra lại những file hệ thống mặc định bằng cách bấm vào nút Restore system files.

Khi ko cần thêm đó nữa thì bạn chỉ việc bấm nút Remove theme

Download: http://www.thewindowsclub.com/downlo...0Installer.zip

PS. bạn phải chạy chương trình bằng quyền Administrator.​
Nguồn: tinhte.vn

Bella

Mỗi lần em mở Windows Theme Installer lên thì nó báo lỗi thế này, em click Continue thì nó vẫn apply theme nhưng sau đó lại tiếp tục báo lỗi và không restore system files như ban đầu được. Bác nào giải thích giùm em với ạ!

cachua95

Mỗi lần em mở Windows Theme Installer lên thì nó báo lỗi thế này, em click Continue thì nó vẫn apply theme nhưng sau đó lại tiếp tục báo lỗi và không restore system files như ban đầu được. Bác nào giải thích giùm em với ạ!

mình cũng bị như bạn. Nhưng rồi mình chạy chương trình bằng quyền Administrator thì lại chạy ngon lành lại àh. :happy:

chúc bạn làm thành công :smug:

khnx

khi đổi theme mình chỉ muốn thay Start Button & thanh Task Bar thôi thì phải làm thế nào? Thanks nhé! :)

Mình cũng vậy, đã patch xong, chỉnh UAC, restart máy, copy file theme vào đúng chỗ trong C:/ nhưng ra personalize bất nó lên ko thấy thay đổi như trong pic. Đã down về nhiều theme trong 4fum nhưg taskbar, startmenu, explorer... chả thấy thay đổi gì, có cái theme bay về luôn classic :(
mà hình như sau khi cài theme mới font nhìn khác khác (thay đổi duy nhất??)
xài aero cho lành, chả có mod nào giải đáp giùm hix gà thì chịu :D
Chà, sao cái chuyện patch để dùng mà làm các bạn khó khăn thế nhỉ, thế thì mình up lại từng bước một cho các bạn theo dõi nhen @@!

Patch theme x86: http://www.mediafire.com/?796q07mwylrry5c
Còn x64 bạn tìm trong forum của mình nha

Bạn mở UAC lên, hạ nó đến mức thấp nhất theo hình dưới

Sao đó, bạn R-clik vào file patch, chọn "Run as administrator"
Click từ trên xuống dưới 3 chữ patch đó, sao đó nó sẽ yêu cầu restars máy

Sao khi restars xong, bạn copy theme bạn muốn dùng vào, bỏ vào link sao

làm như hướng dẫn trong hình chắc là ok rồi, mình cũng chỉ làm thế thì xong rùi, hi vọng các bạn cũng vậy nhé (mình dùng win32bit, ko biết 64bit ra sao , chắc ko khác gì lắm đâu, nhưng quan trọng là win64bit thì phải patch theme của 64bit nhé)

Goodluck all!