Uxtheme Multi Patcher for Windows 7 RTM: Đổi theme cho Windows 7

kinglee

Kyosan....nếu mình xài cái chương trình này...mấy phần mềm khác có bị lổi khi sử dụng không...VD: Visual Studio....(hồi mình xai XP, khi sử dụng mấy phần mềm thay đổi giao diện này...hay bj Lổi Win và Lổi Visual lắm)[-X

longxn

mình đã làm theo đúng hướng dẫn rồi,cũng chạy universal theme pather rồi,nhưng mình không thể thay được theme cho máy mình, ví dụ như mình down theme của longhorn 7air về, nhưng không biết làm thế nào để apply theme đó.mong các bác hướng dẫn chi tiết hơn cho mình với. thank các bác nhiều

Mr.Hoi

Mình cũng vậy, chạy Uxtheme Multi Patcher và đã làm theo hướng dẫn nhưng ko sử dụng theme nào khác được :(

cutymat1my

Ấm Sứt Vòi
Sao cài không bao h ra được như DEmo thế
Có được mỗi cái tác dụng của cái explorer.exe mấy cái còn lại y nguyên

Kyosan....nếu mình xài cái chương trình này...mấy phần mềm khác có bị lổi khi sử dụng không...VD: Visual Studio....(hồi mình xai XP, khi sử dụng mấy phần mềm thay đổi giao diện này...hay bj Lổi Win và Lổi Visual lắm)[-X
Thì để patch giao diện nó sẽ thay đổi file hệ thống nên có lỗi là điều dĩ nhiên mà :dungroi:

Sao cài không bao h ra được như DEmo thế
Có được mỗi cái tác dụng của cái explorer.exe mấy cái còn lại y nguyên
bạn phải chọn theme bạn thích trong:
Code:
Control Panel\All Control Panel Items\Personalization
thì mới có tác dụng.
Chú ý: Một số visual style khi tải về thiếu mất file *.theme nên sẽ không thể chọn được. Để sửa lỗi này thì bạn tải file này
[DOWNLOAD]http://windowsvn.net/forum/attachment.php?attachmentid=4081&stc=1&d=1256916380[/DOWNLOAD]
mở nó bằng notepad và sửa theo hướng dẫn trong đó đặt nó vào thư mục
Code:
%ResourceDir%\Themes
, nhớ bỏ đuôi .txt đi.
bây giờ thì xong

sao cài cái Leopard hok dc nhỉ, cái thanh taskbar nó hok giống thế, mình cũng có down mấy cái visual Style khác nhưng cũng thế, ko cài dc trọn vẹn như demo của tụi nó, cái leopard thì mình ko chép dc file explore và cái file system32 vào windows , nó bảo ko có quyền thế, vậy thì sao đây????:-"

khoihoang

mình chạy UniversalThemePatcher-x86.exe và patch xong thì giao diện trở về classic rồi ko biết làm sao nữa để đưa các file vào ----> giao diện
các bạn có thể hướng dẫn mình làm thêm các bước nào để có dc giao diện trong suốt , mình gà về phần này

thank!

khoihoang

mình làm dc rồi nhưng nó chỉ thay đổi phần hình nền và title bar còn các phần khác thấy ko dc như ý
mình muốn nó trong suốt nhưng ko dc như vậy
cái này là do ko tương thích hay sao

huymcmc

Active Member
mình chạy UniversalThemePatcher-x86.exe và patch xong thì giao diện trở về classic rồi ko biết làm sao nữa để đưa các file vào ----> giao diện
các bạn có thể hướng dẫn mình làm thêm các bước nào để có dc giao diện trong suốt , mình gà về phần này

thank!
Của mình giống hệt của bạn này, cứ chạy xong là nó ra classic, thậm chí còn ko đổi cho nó về giao diện win 7 bình thường được. Mong các a e giúp đỡ, thèm cái giao diện trong suốt quá

pisa

Của mình giống hệt của bạn này, cứ chạy xong là nó ra classic, thậm chí còn ko đổi cho nó về giao diện win 7 bình thường được. Mong các a e giúp đỡ, thèm cái giao diện trong suốt quá
Bạn có nhấn chuột phải vào file và chạy quyền admin không? Vì dùng hoài thấy bình thường nên không gặp qua lỗi này.

huymcmc

Active Member
Mình chạy với quyền Admin rồi và đã cài được Uxthemes patch nhưng ko biết làm cách nào để apply themes cả. Vào Personlization rồi, kick vào themes mình chọn rồi nhưng nó vẫn là cái themes mặc định của win 7. Máy mình cấu hình yếu nên ko có hiệu ứng Aero, mong các bạn giúp đỡ. Thanks

huymcmc

Active Member
Mình tìm đủ mọi cách rồi nhưng khi kick vào file .theme nó vẫn ko ăn thua gì cả, kick vào file .msstyles thì nó hiện ra như hình dưới đây

Rất mong được các bạn giúp đỡ, mình mới dùng win 7 nên còn gà lắm

kAtz93

Lorem Ipsum
Mình chạy với quyền Admin rồi và đã cài được Uxthemes patch nhưng ko biết làm cách nào để apply themes cả. Vào Personlization rồi, kick vào themes mình chọn rồi nhưng nó vẫn là cái themes mặc định của win 7. Máy mình cấu hình yếu nên ko có hiệu ứng Aero, mong các bạn giúp đỡ. Thanks
Hầu hết theme bây giờ chỉ được xây dựng để chạy trên nền Aero thôi bạn ạ.