Chuyển đổi giao diện Window Xp & Vista thành MAC OS X

Thread starter #1
Thấy nhiều bạn hỏi giao diện này, hôm nay thứ 7 rảnh rỗi mình viết 1 bài hướng dẫn, mọi thắc mắc các bạn post tại đây. Giao diện này sử dụng được trên Xp và Vista tuy nhiên có 1 hay 2 phần mềm nhỏ dưới đây không sử dụng được trên Vista nhưng không cần thiết lắm.

Windowblinds:

SKin: Leapord Glass link

ObjectBar, AboutMac, AboutFinder box, Finder Preferences application, AveForceQuit, iShut:

Skin ObjectBar: Leopard Enhanced
Download 3 phần dưới đây và đọc kĩ hướng dẫn.

Link 1
Link 2
Link 3

More

Iconpackage:

Link

Link

Styler Toolbar:

Skin:
Link

More

QT Tabbar:

Link

Avedesk:

Link

Yahoo Widgets:

Link

RL launcher:

Link

FindeXer Nightly:
Link

Download Icon và hướng dẫn sử dụng.

Wallpaper:

Link

TransXP: thích trong suốt thì xài thêm cái này.

Link

Picasa: phần mềm xem ảnh của Google

Link

Itune:

Link

Safari: trình duyệt web

Link

FireFox 3:

Skin: Link

KaneBT Taskbar & Start Menu Remover: Phần mềm ẩn Taskbar và StartMenu, disable phím window, các bạn có thể tắt nó bằng cách bật Taskmanager và end proccess

Link

Các trang web về giao diện:

Link

Link

Link

Link

Link

Cái nào không có phần mềm các bạn tự Search nha. Mình chỉ cung cấp vậy thôi.

Screenshot:

Last edited by a moderator:
Thread starter #3
- Phải công nhận đây là 1 bài viết hay ! Cố gắng thêm nha cậu. Thêm 1 Tut dành cho Windows Vista dành cho mọi người nữa là okie lắm.
Vista cũng vậy thôi Dong ah xem hình nè, mình không thích làm trên Vista nên chưa đầy đủ lắm, mọi người có thể sử dụng cách trên cho cả Xp lần Vista.

DOng_COi

Ex-members of WFV Staff
thank you so much
- Type THANKS mà không CLICK THANKS ! Có lẽ nên đưa vào nội quy VVN thêm điều khoản nói mà không làm thì sẽ bị tặng cho vài phát WARN mới phải.... Chán nản khi có những thành viên như thế này. Ai là MOD BOX này vui lòng quản lý chặt chẽ hơn nhé !

- Thân ! ! ! Hình như VVN dạo này quản lý hơi lỏng....

kAtz93

Lorem Ipsum
Anh Đông nói chuẩn quá,đây là vấn đề bức xúc của nhiều người lắm đấy(có cả em ;) ).Nhìn sang các forum nổi tiếng,mỗi 1 bài post hay là có cả trăm người thanks,nhìn mà chống cằm mơ ước >"<

Anh Đông nói chuẩn quá,đây là vấn đề bức xúc của nhiều người lắm đấy(có cả em ;) ).Nhìn sang các forum nổi tiếng,mỗi 1 bài post hay là có cả trăm người thanks,nhìn mà chống cằm mơ ước >"<
Thế post bài chỉ để câu thanks thôi à , ích kỉ thế , người ta nói mồm không đc à , cứ phải bấm thanks à , mình ghét loại này thế :o3

kAtz93

Lorem Ipsum
Thanks là 1 văn hoá forum rồi bạn ạk.Thanks là để bày tỏ lòng ngưỡng mộ,lòng biết ơn,lòng cảm phục của mình tới người khác khi người ta giúp đỡ mình."Đừng chỉ nói suông,hãy biến nó thành hành động,hãy ấn THANKS sau mỗi bài viết bạn cảm thấy có ích" đây là câu nói từng được đưa lên banner nhiều forum nổi tiếng.

Nếu cảm thấy bài viết bạn đọc hay,có ích với bạn thì hãy ấn THANKS thay cho những bài reply "Thanks" ,"Cảm ơn nhìu"...vv...nhiều forum đã quy những bài viết như thế vào dạng spam và có thể sẽ thẳng tay del reply.

Bây giờ bạn thử dồn tâm huyết để làm 1 bài TUT,hay có chăng chỉ là bài đi sưu tầm rồi post lên.Thử xem rằng sau đấy bạn có sốt sắng,lo lắng xem bài mình có được nhiều người xem ko,nhiều người thích ko,nhiều người thanks ko.Đấy là tâm lí rồi bạn ạ.Mỗi lần mình ấn THANKS ấy là 1 lần cổ vũ động viên chủ topic ấy thêm hào hứng mà dồn sức làm 1 topic tiếp theo cho mọi người.Những 4rum nổi tiếng như VNZoom,ddth...lượng người Thanks sau mỗi một bài viết có thể lên tới 500,và chính những forum như thế đã trở nên nổi tiếng ko chỉ vì lượng kiến thức khổng lồ bên trong,mà trong đó còn là những con người văn minh,văn hoá trên thế giới mạng này,và tất nhiên những 4rum như thế đã thu hút được nhiều người tham gia và dâng hiến công sức của mình.

Chỉ 1 giây để ấn THANKS,đâu có j` là nhiều nhặn.Thế là bạn đã giúp đỡ người khác,giúp đỡ forum chúng ta,giúp đỡ rất nhiều người.

Thân,[K]aTZ​

DOng_COi

Ex-members of WFV Staff
Thế post bài chỉ để câu thanks thôi à , ích kỉ thế , người ta nói mồm không đc à , cứ phải bấm thanks à , mình ghét loại này thế :o3
- Vậy xin hỏi bạn Nút THANK sinh ra để làm gì ??? Để làm cảnh à ??? Hay là chỉ để ngắm cho nó đẹp...
- Nút Thanks sinh ra để khích lệ tinh thần người viết bài, khuyến khích họ viết bài nhiều hơn, chất lượng hơn....

- Nói như cậu thì....

Nhưng Kyo này, thay đổi thế này thì các nút như Finder, File ,Edit trên thanh QickLauch có sử dụng được không hay nó chỉ hiện vậy thôi!!

gizzvn

ObjectBar, AboutMac, AboutFinder box, Finder Preferences application, AveForceQuit, iShut:
Cần chỉ cách cài đặt , tiếng anh không àh không có hiểu (http://www.markraats.com/Object Bar Themes.htm) Nên hãy dịch ra tiếng việt chỉ mình cách cài nhé
- Với lại hướng dẫn mình cách cài (Styler Toolbar,FindeXer Nightly , Avedesk::) nhé vì toàn tiếng Anh (Mình gà) :((

Last edited by a moderator: