Có nên sử dụng Acer ko?

Discussion in 'Acer' started by mabu9669, Mar 9, 2009.

1. snowman New Member

1 chủ đề rất hay và rất nhiều thông tin, cảm ơn các bạn đã chia sẻ >:D<

2. kzam New Member

cái thèng Thinkpad 10 năm tớ thấy nó thay đổi 2-3% về ngoại hình thôi:-?
    hehe!!đã manly rồi còn em iu....8-|

3. Catalunya VIP members

Lenovo hình như chỉ kế thừa dòng x và dòng t ...là từ ibm thui chứ nhỉ

còn lại những dòng như lenovo g400 thì có dính dáng hay kế thứa gì từ IBM đâu nhỉ,lenovo nguyên gốc mà....

gì mà rất nóng nhỉ 8-} cũng đang dùng,có thể nói là nóng,so với hãng khác

nhưng so với HP thì cũng chấp nhận đc,mát hơn so với dòng khác của HP

4. nhoangk New Member

He he thì mình mình nói mỗi người 1 ý mà. Man thì man, iu thì iu chứ có sao đâu bạn :>

Ý mình là mình thích cái tên IBM, chúng nó là anh em cùng cha khác cố nội, dùng đồ Lenovo cũng như là xài của IBM, nghe nó oách hơn chứ :D.

5. Catalunya VIP members

^:)^ ^:)^ ^:)^

thế h sài hàng dell vostro hay Inspiron thì cũng cảm giác như dùng hàng alienware à 8-}

6. nhoangk New Member

Hihi, thì mỗi người có 1 cảm nhận mà bạn :p.
    Nếu nói về vc dùng Dell mà có cảm giác dùng hàng Alienware thì cái này theo mình hơi ngược vì:
    1. Alienware chỉ là subsidiary, và hình như là Dell nắm 99,99% thì phải (Dell là cha ^^)
    2. IBM là tập đoàn lớn (chắc chắn hơn Lenovo ở thời điểm hiện tại), nó làm đủ thứ. Lenovo thì cũng chỉ mua lại cái thương hiệu destop và lappy của IBM, mà cũng chỉ đến 2010, tiếp sau thì không biết đuợc các bác ấy làm ăn với nhau thế nào (nên mình nói chúng là anh em xa đóa 8->), chừng nào mua hết luôn thì Lenovo mới là cha IBM=>coi bộ khó nhai, tiêu diệt chùm đâu có dễ đâu chú Lenovo.

Mà bạn chủ topic hỏi có nên dùng ACER không mà chúng ta toàn nói HP, Dell, IBM, Lenovo... thì chắc bạn ấy biết nên hay không rồi nhỉ :)). Thôi theo mình, tùy điều kiện, mục đích sử dụng thôi, mỗi người 1 ý khó lắm :-ss.

7. trungvuachua New Member

Em ko bít ý các bác thế nào chứ acer em thấy hình thức xấu tệ. Chất liệu đa số toàn băng nhựa nhìn ko sang trong. Em mà cố tiền hay ko có tiền thì cũng ko bao giờ bỏ tiền ra để mua acer
    với em thương hiệu rất quan trong. Nhật và mỹ luôn làm cho khách hàng tin tưởng với sản phẩm cuả đất nước họ, cái nôi cuả nền văn minh nhân loại mà
    đài loan, trung quốc cũng chả khác gì nhau, mãi chỉ là đi sau công nghệ so với các nước khác, chỉ khi nào người ta phát triển thì mua bản quyênf ăn theo thôi.
    Tóm lại đừng mua acer nha bác

8. kzam New Member

Chủ topic xin chừa hem thèm đếm xỉa Acer roài!!;))
    Lenovo chỉ mua thương hiệu IBM tới 2010 á???:-B
    Lenovo mua lại hết các công nghệ của IBM rồi,sau đó 5 năm sẽ dần dần loại thương hiệu IBM ra,tuy nhiên mình nghĩ chữ Thinkpad sẽ ko bỏ đâu.Với lại,dây chuyền sản xuất +công nghệ IBM đã bán hết cho Lenovo.Tự nhiên trả hết thương hiệu vào năm 2010 thế thì IBM tự làm 1 cái Thinkpad với công nghệ mới à?Xem ra Lenovo quá ngốc nghếch khi xây dựng thương hiệu dùm cho IBM nhỉ?:-@

9. nhoangk New Member

Hì hì, hi vọng chủ topic có quyết định sáng suốt ;;).

"Lenovo mua lại hết các công nghệ của IBM", chắc ý bạn là về mảng máy tính phải hok, chứ thằng IBM nó không chỉ có máy vi tính đâu, Lenovo mà mua được hết tần tật IBM thì nó phải bự tổ chảng chứ không như bi giờ đâu ^^.

Còn về việc đến 2010, mình không biết là Lenovo có trả lại thương hiệu, hay tiếp tục phát triển...mình có phải CEO của họ đâu mà biết ;;). Hợp đồng thì phải có thời hạn mà bạn, khi kết quả kinh doanh tốt thì họ có thể tiếp tục kéo dài hợp đồng mà=>Hi vọng khách hàng luôn là người đuợc sử dụng những sản phẩm chất lượng mà giá...bèo hehe.

Cái gọi là "engagement" giữa IBM và Lenovo thì không có ai ở đây ngôc nghếch hết bạn à, họ đều nhận đuợc ảnh hưởng tốt về thương hiệu lẫn nhau đấy, không thì ít nhất doanh số Lenovo cũng tăng đáng kể về mảng destop, lappy khi bắt tay với IBM (rõ ràng cái tên Lenovo đuợc nhiều người biết hơn từ khi có IBM), và dĩ nhiên thì IBM được xem là có thêm mảng thị trường China (hơn 1bil dân ấy b-)) để có thể tiếp tục cạnh tranh với HP và Dell.

Mấy cái điều mình chia sẻ với bạn ở trên là từ wiki, google thôi, có thể mình ít đọc báo nên nếu có hiểu sai hay hiểu lầm thì bạn có thể chia sẻ để ta cùng biết thêm nha. Mình cũng làm liên quan đến IT nhưng lại không về mảng máy tính này mà :D.

PS: à quên mất, cái vụ Thinkpad thì theo mình nó không mất nổi rồi, mà có thì cũng khó lắm trừ khi nó sập tiệm do khủng hoảng kinh tế giống chú Leman Brothers bank--há há to thế mà cũng ngủm củ tỏi, những cái tên lớn-truyền thống mà hehe, cũng như các hãng khác...hy vọng 1 ngày không xa GMC, FPT Lead (có phải hãng sx máy tính của Việt Nam không ta???) cũng có vị trí như vậy ^_^.

Last edited by a moderator: Mar 14, 2009
  10. NhatPG New Member

Khuyến khích mọi người dùng hàng Acer :emlaugh:

11. nhoangk New Member

ôi mẹ ơi, bán gấp nhà mua acer thôi :-s:-s:-s

12. killed New Member

Tôi không biết mọi người khen HP ra sao, chứ tôi thì tôi chế:
    _Thiết kế nhìn như đồ tàu, bóng bẩy, riêng cái loại ra sau này màu kim loại là chuối cả nải
    _Màn hình mà ai nói coi đẹp thì tui bái làm sư đuôi mù
    _Các dòng sau này thì khá nóng, DV.........

Nếu có tiền thì không ai chọn HP đâu, tuy nhiên nói vậy cũng phải công nhận rằng HP đỉnh chỉ có 3 dòng (NC cho doanh nhân, TX cho dân yêu công nghệ, Voodoo cho ai dư giả tiền bạc)

Dell thì sau này thiết kế tốt, bàn phím nhìn chắc chắn không như HP cứ lỏng lẻo, màn hình Dell sau này đẹp hơn HP cùng đời

Lenovo thì tôi không thích, IBM cũng vậy, vì IBM laptop đã bán cho Lenovo rồi, làm sao thì vẫn còn cái gì đó phong cách tàu.

Sony thì khỏi phải nói, màn hình HP sao mà bằng thằng Sony được?

13. killed New Member

Còn bạn này, bạn hơi bị điên khi thiên vị với Lenovo, dây chuyền sản xuất của IBM không phải chỉ Laptop. Mà chính IBM trong động thái trước mắt của họ đã từ bỏ nền PC và Laptop cho End User. Nếu bạn không rõ thì nên tìm hiểu thêm chứ đừng có xạo về sự hiểu biết.

Còn công nghệ CPU, Server thì IBM vẫn đang phát triển đấy.

14. kzam New Member

^:)^^:)^^:)^ Bạn ko đọc chắc mình sẽ ko nói bạn mù chữ.Thế có thấy dấu hỏi mình ghi đằng sau hem?Ý mình chỉ nói đến việc Lenovo mua dây chuyền laptop chứ chưa nói đến PC.Cảm ơn đã trả lời nhé
    Hơn nữa,bạn nghĩ làm ăn với TQ mà dễ nhai à?Nó đâu đến mức ngu mà để **== nắm đằng cán,nó nắm đầu còn lại.

Bình loạn về các dòng máy,tùy từng người có từng sở thích,mục đích khác nhau nên lựa máy khác nhau.HP màu mè nhưng nhìn vẫn sang,Dell đơn giản,chắc chắn cũng vậy,mà IBM 10 năm hầu như ko đổi cũng chẳng kém.
    Chẳng như bây giờ,uh thì bàn phím Dell nó chắc chắn nhưng cứ nhìn hàng phổ thông Inspiron hay Studio so sánh với DV của HP thử xem ai vote nhiều hơn?rồi màn hình HP đi so với Sony nó có vẻ khập khiễn,vì HP đâu có phải là nhà sản xuất màn hình hàng đầu như Sony?Bù lại với giá mua Sony thì cấu hình mà HP hay Dell sẽ hơn hẵn.Chẳng có thứ j thập toàn để mà ta vừa có loại rẻ,bèn ,đẹp.
    Riêng kzam,thích nhất là mấy cái máy của Panasonic dù là hàng về VN đa phần là secondhand.Thích nhất cái lap y như cái samsonite,tiêu chuẩn quân đội lại chịu được lực 100Kg.:D

15. nhoangk New Member

He he, nói mới nhớ, không biết ở đâu bán lappy mà bọn lính Mỹ dùng nhỉ, mấy cái đó chắc xe tải cán cũng không sao quá :-/:-/:-/. Không biết pin con này thế nào nhỉ, xài được 1 ngày không =P~.

16. kzam New Member

Trên 5s ko thấy rao loại này,nhưng thấy mấy con bé bé đã lắm,mỗi tội cấu hình yếu quá.Bàn phím thì ko thấm nước,lại touch được như tablet.Hầu hết các laptop của pana ko dùng fan8-| có lẽ vậy mà chip nó ko mạnh,bù lại rất nhẹ và tản nhiệt nhanh nhờ vỏ kim loại,bên Sony có dòng P ko sài fan rất đẹp mà tiền cũng L-)

17. con_traunuoc New Member

chưa bán ở vn bạn ơi con này về vn cũng từ 5000 đến 6000$ chứ chả chơi ^^
    éc giá đó em mua một con Apple + Alenware còn đủ ^^ hehe

18. acer5742 New Member

Chài, sao mình sài acer 5742 có bị gì đâu ta, đâu có nóng đâu ==

19. nvt992 Active Member

acer tệ là quá khứ của ngày xưa thôi..mình đang xài acer 4741.nói chung là tốt các bác à.xét về thương hiệu,acer bây giờ không thua kém các hãng khác đâu nhé.

20. phantuandinh New Member

Acer muon nam!! Toi dang dung Acer 5742 may chay mat nhu dang o bac cuc, bin gan mot nam rui nhung van 3tieng, wfi cuc chuan, noi chung ok,cac bac chem gio vua thoi,

Share This Page