Có nên sử dụng Acer ko?

Discussion in 'Acer' started by mabu9669, Mar 9, 2009.

1. mabu9669 New Member

Các bậc tiền bối cho em hỏi có nên mua con này ko?

Tình hình là em định mua Asus mổi tội bà con nhanh tay chém hết. em đành ôm hận. Giờ thấy em này cấu hình cao giá tốt mỗi tội chưa xài qua Acer nên tham khảo các tiền bối. XIn cho em biết máy Acer xài như thế nào? Hay hư ko? Nếu so với mấy hãng khác thì có ổn không?

Xin đa tạ

Last edited by a moderator: Mar 9, 2009
  2. Lâm Thái Sơn New Member

:-/bạn là học sinh, sinh viên, hay đã đi làm rồi, nhu cầu sử dụng máy tính và internet của bạn như thế nào??? Nhà bạn giàu hay ghèo ??? Có biết điều đó mới giúp bạn mua máy vừa rẻ vừa chạy nhanh như gió chứ ;))

mabu9669 likes this.
  3. kzam New Member

Thế này nhé!!Lời khuyên chân thành thôi,còn bạn là fan Acer hay Asus cũng đừng giận mình nha.
    Nói chung 2 tên này đều là anh em nhà Đài Loan cả.1 tên góp chung thương hiệu với Lamborghini,tên kia với Ferrari.Ở VN,2 anh này quảng cáo rùm xà ben,với loại máy tính đẹp,giá rẻ,công nghệ này công nghệ nọ.
    Kỳ thực mà nói,2 gã này có mạnh nhất chỉ mạnh về phần main và ram.Riêng Acer,phần giải nhiệt thì ko đạt hiệu quả cao,nóng cực kỳ dù có khe gió khá lớn.Hầu hết các model của 2 hãng này ko đc Âu-Mỹ ưa thích cho lắm vì tính ko bền.Với kinh nghiệm từng trãi qua 1 em Acer,đã quá đủ hiểu để có 1 lời khuyên là đừng nên sài máy này.
    Cấu hình bạn đưa khá tốt,theo giá mình search trên mạng khoảng 680$.Giá tốt,với cấu hình ko thấp.Nếu mua 1 HP cùng cấu hình khoảng 830$ (loại special)

llhhll and mabu9669 like this.
  4. con_traunuoc New Member

bạn có bao nhiêu xiền ???
    Acer cũng như các hãng khác đều có dòng máy tôt và bình dân tùy theo túi tiền mà chọn thôi
    Asus dc cái bảo hành 2 năm nhưng máy xài kỹ + tốt thì bảo hành 1 hay 2 năm ý nghĩa ko lớn lắm
    dòng máy bền bĩ thì chỉ có IBM và lenovo là vô đối bay đá dám còn xài dc nhưng giá thì hehe :D
    HP compaq hỗ trợ tốt và mutimedia thì khỏi chê coi HD cực phê con tê tê
    Asus chỉ những dòng cao cấp như Lamborghini thì mới cực đã
    Toshiba thì thuộc đòng classical cả trăm máy một mẫu =)) cái này khá bền nhưng ít chuộng ở vn
    gateway và acer đa phần máy phổ thông và gia đình ... giá tốt đô bền thì ko cao lắm trong mấy dòng laptop
    còn đại gia thì xài apple hay alenware cho sướng ...... ra cafe mơ máy lên mấy dòng laptop khác đem cất vô tập hết haha nội cái bàn phím nhìn phê rùi ...
    mấy dòng còn lai axioo hay benq MSI ... sinh viên ít tiền nên mua dùng :D
    Dell thì hàng hơi thô mẫu mã ko đẹp lắm trừ dòng xps và latidude ... nhưng bền bĩ vô cùng có tính năng bảo toàn dữ liệu và HDD
    Sony vaio thì hàng đẹp nữ tính nên dùng ^^ con trai xài dòng này nhìn bóng bóng ^^ haha con này cũng bền lắm nha nhưng giá thì ngất ngư
    bạn thao khảo và túi tiền thì sắm thôi ....
    Nhưng theo mình acer mà mua làm quái gì nói mất lòng chịu bỏ tiền ra them ít tr nữa sắm mấy dòng dell IBM lenovo HP sony xài cho sướng
    Hàng acer cho mình cũng ko khoái xài

Last edited by a moderator: Mar 9, 2009
  5. ongdogia => Thành Viên Siêu Cấp

Dòng HP dv (DV4T, DV5T) sau này chạy cũng rất nóng, Có người bị cong cả bàn phím lun. Thế nên bây giờ thấy em nào đẹp, rẻ là mua thôi chứ ko cần để ý đến thương hiệu làm gì, vì thành phần cơ bản cấu tạo nên laptop như: chipset, cpu, ram, ổ cứng đều mua từ cùng 1 hãng như nhau cả. Bỏ 1 phiếu cho em lenovo dòng Y :emlaugh:

6. franky_tiger New Member

Theo kinh nghiệm xài laptop của mình, đã qua 1 em Acer, 1 em lenovo, 1 em advent, 1 em hp, 1 em dell thì nếu có túi tiền rủng rỉnh ko nên mua Acer. Thứ nhất, nó hay nóng, tức là tản nhiệt không tốt. Thứ 2, hay bị lỗi màn hình xanh, thứ 3 hay bị gãy ở phần LCD (gần như là vậy),... còn nhiều cái khác nữa mà mình không nhớ nỗi. Nếu cùng cấu hình mà ít tiền nên chọn lenovo nó khá tốt tuy âm thanh ko được lắm nhưng ổn. Còn lại bạn có thể chọn dell và HP vì độ bền dai dẳng của nó, advent cũng được nhưng thiết kế xấu hoắc, và lạ.....

7. kzam New Member

Cái gì mà ghê vậy bác?Hồi mới mua nó rất mát,nhưng sau này chắc bụi bám nhìu quá nên nó nóng lên.Bên DV4t có nguyên 1 dãy lổ thoát hơi trên mặt bàn phím sao mà đến mức cong bàn phím được bác?:-o
    May là đã mua cái fan,gải nhiệt khá tốt :eek:)
    Mà DV4 kzam mua tháng 9 ổ HDD là Western,còn DV4 hiện nay dùng ổ đĩa Samsung nóng cực kỳ.Nhưng so với ổ đĩa Toshiba gắn trong Acer vẫn chưa là gì :-"

llhhll likes this.
  8. mabu9669 New Member

SV nhà ko khá giả thế mới chết các bác ạ [-(
    Tình hình chung sau khi em tìm hiểu thấy máy acer bị chê dã man nhất trong các thương hiệu. Nhưng lượng hàng của nó bán ra đang cạnh tranh ngôi thứ 2 với Dell đấy. Phân vân quá nên hỏi các bậc tiền bối cho e tí kinh nghiệm.
    E có tầm 13tr hơn. Có e nào thơm ngon bổ dưỡng giới thiệu e với
    Đa tạ

9. con_traunuoc New Member

nói vậy bán nhiều là tốt sao
    dt trung quốc ở vn bán nhiều hơn nokia nữa so sánh vậy sao dc bạn ???
    dell thì nói gì nó là hãng máy tính lâu đời nhất trong mấy anh em kia thì doanh số của dell có cao cũng ko có gì là lạ
    acer ngày nào là hãng máy đài loan thôi thâm nhập và thành hãng doanh số thứ 3 thế giới nhờ vào dòng máy giá rẻ và cá nhân thôi
    13tr mua con lenovo dòng Y 430 đó core 2 duo 2ghz ram 2gh hdd 320Gb vertiface ....
    http://vitinhphongvu.com/index.php?ava=productone&sp=7941
    13 tr mà mua acer thì hehe mua con HP DV4 DV5 cũng dc

10. franky_tiger New Member

Bạn nên lên vimua.com gặp hoanglongan mua Lenovo Y430 với chip Core 2 Duo 2.0Ghz RAM 2gb, HDD 320gb, có wc, giá 12.400.000 thì phải

mabu9669 likes this.
  11. mabu9669 New Member

Cái trang vimua làm j có lenovo nào dòng Y đâu.
    Mình cũng phân vân quá. mỗi tội thấy acer rẻ mà cấu hình cao. Thiết kế máy này khá lắm, ko tròn như hột mít nữa. các bác nói thế em xin đa tạ. suy nghĩ lại tí.
    Mà lenovo cũng cùng họ anh Đào, sao lại thế nhỉ? Chất lượng lenovo cao hơn hẳn đúng ko các tiền bối

12. ongdogia => Thành Viên Siêu Cấp

mua phong vũ cho chắc ăn

mabu9669 likes this.
  13. kzam New Member

Dell xấu xí,Hp vô địch **==**==
    Chỉ loáng thoáng nghe là về độ bền HP ko sánh với Dell,IBM.

mabu9669 likes this.
  14. mabu9669 New Member

Dell xấu xí $-)
    hìhi. tùy bác ạ. em thấy mấy chú lenovo cũng vuông vức thế :-ss nhưng nó manly với lại em nghĩ rớt đất ko bể :-"
    Hp bóng bẩy, fashion nhưng giá khá cao. đây thật sự nan giải cho sv nghèo gia cảnh khó khăn nhưng không được miễn học phí như em đây

15. kzam New Member

mabu trên nói khá dưới nói nghèo khó hỉu nha.:^o
    Lenovo thì cũng ok,chưa sài lần nào, trong bảng xếp hạng PC World VN thì được xếp thứ 3 sau HP với Dell.
    Hôm bữa cũng nghiên cứu Thinkpad,nhưng làm j có máy nào ko bể hỉ?Chỉ là nó có khung Mg chống sốc,bảo toàn ổ cứng.Công nghệ này có áp dụng cho Lenovo hay ko thì ko biết.

16. mabu9669 New Member

vâng. e cám ơn các tiền bối ủng hộ
    chắc ko mua acer lun
    e sẽ đi mua 1 con lenovo cho nó lành.
    xin đa tạ **==

17. vmy1 New Member

Theo mình thì bạn nên tự hỏi mua với mục đích gì, khả năng của bạn tới đâu, mua về đơn thuần chỉ để giải trí, lướt Web hay để làm các công việc khác. Khi đó bạn sẽ có quyết định đúng đắn
    Nhưng theo ý mình nha, bạn không nên mua Acer với các lý do sau:
    Thứ 1: Bộ giải nhiệt của Acer làm việc rất kém, chạy một tí là khe giải nhiệt nóng lên rất nhiều
    Thứ 2: Chất lượng âm thanh của Acer phải nói là rất kém.
    Thứ 3: Với cầu hình tương đương thì còn rất nhiều dòng máy khác có giá cũng gần như Acer, chênh lệch không nhiều, khoảng 1 triệu đến 2 triệu là cùng mà chất lượng thì khỏi nói. Chẳng hạn như Lenovo, HP, Compact, ...
    Nói tóm lại nếu là mình thì mình sẽ xem xét con Lenovo trước, nếu tài chính cho phép thì Hp hay Dell.
    Còn nói về thiết kế thì con HP thì tuyệt đẹp, rất ư là sang trọng
    Nếu bạn ở Sài Gòn có dịp ghé Phong Vũ hay Hoàng Long. Nơi đó có rất nhiều loại cho bạn tha hồ chọn. Khi đó chắc bạn không còn nghĩ tới con Acer kia nữa đâu.
    Đôi lời cùng bạn. Hy vọng bạn sẽ có chọn lựa tốt cho mình ;)

18. vitungcp New Member

Acer nóng là đúng, nhưng đấy là lỗi bios chỉ cần update new bios la ok. Mình đang dung ACER chạy ổn định lắm

19. vannhathoang Member

trước kia mình cũng định mua acer.vì thấy rẻ mà cấu hình lại cao..tuy nhiên sau khi thấy người wen của mình sài thì ko còn ý định đó nữa...vì máy chạy khá nóng(thật tình đấy) và âm thanh thì ôi thôi..dỡ cực kỳ...nếu bạn có ý định mua laptop bạn nên chọn HP..hay dell.. chay rất ổn định và đẹp...mình dang vài con HP DV 2707...phải nói là tuyệt vời;):)>-

20. nhoangk New Member

Hì hì, nhiều tiền bối đã góp ý, mình không dám nói nhiều, chỉ chia sẻ vài điều;
    1. Chưa hẳn cấu hình cao là máy đã vận hành nhanh-Quảng cáo chỉ là quảng cáo=>Có thể kiếm 1 em hãng khác cấu hình thấp hơn, giá ngang nhưng có thể chạy tốt hơn đấy bạn :)>-.

2. Chỉ nên mua lappy nếu thực sự công việc của bạn là cần thiết: phải đi lại (thường là cho người đi làm). Nếu là sinh viên, nếu việc học của bạn thực sự cần có máy tính bên cạnh, hoặc bạn có đi làm thêm và liên quan nhiều đến máy tính=>Mua để phát huy tối đa tính năng "mobile" của lappy.
    (10tr có thể mua 1 em destop khủng, bền, kinh tế=>học...cái này là ý kiến chủ quan của mình thôi ha, xài destop nó nhanh vẫn sướng hơn ;). Còn dư xiền, đóng học phí khóa english cho nó gấu ^___^)

3. Ý kiến cực kỳ chủ quan: mình đang dùng 1 bé Lenovo 3000 G400 (black): thiết kế vuông vức=>đơn giản nhưng manly hehe (nhiều người khen rùi đó), bền bỉ, êm ái như em yêu :-", mát mẻ như da em bé /:)...Dù sao mình vẫn thích cái tên IBM (khi chưa có điều kiện cũng như sự cần thiết để chạm đến đồ chơi của bác Steve Jobs), ah mà dòng thinkpad thiết kế cũng đẹp lắm đấy.

Share This Page