Trả lời thắc mắc về nâng cấp lên Windows 10

Discussion in 'Cài đặt Windows 10' started by xpduyson, Jun 11, 2015.

1. xpduyson BQT

Bạn dùng DDU xóa sạch driver trong safe mode rồi cài lại thử xem

2. thocaodanh New Member

bác Sơn cho em hỏi chút. PC của em lên win 10 từ 8.1 bằng tool của MS .đã báo có bản quyền . vậy khi cài lại máy bằng file IOS down ở trên mag về thì có phải act nữa ko.
    À còn nữa .cái tool của MS nó có lưu file setup win 10 ko ạ. Ví dụ như trong phần update nó lưu file .exe để cài đặt trực tiếp ý ạ.

3. tuan200060 New Member

mình đang xài cái Win 10 Pro Insider Preview Build 10130. có cách nào lên Win 10 từ bản này k các bác.....e k xuống lại Win 8.1 đc hix

4. fan5590 New Member

các bác cho hỏi em up lên win10 từ win7, máy báo đã có bản quyền. Hiện bản win đó đang cài trên hdd, muốn mua ssd về để cài win lên thì làm thế nào để giữ bản quyền

5. xpduyson BQT

Cài lại win7 lên ssd rồi hãy nâng cấp lên win10

6. fan5590 New Member

vậy có cách nào để trích xuất key ra không? chẳng may main hỏng, ổ cứng hỏng thì toi à

7. nhatchimai729 New Member

Sao các bác không cài win 7 pro nhỉ, cũng dùng được chung key với win 7 enterprise, mà key win 7 enterprise thì nhiều vô kể. Cài xong đc bản quyền w7 pro rồi lên w10 pro bản quyền ngay
    Cứ ham hố win 8.1 làm gì cho mệt :-??

Last edited: Aug 10, 2015
  8. nhatchimai729 New Member

Ak nhắc luôn cho ai chưa biết, muốn có win 7 pro rất đơn giản, xóa file ei.cfg trong mục Sources của file setup win 7 ultimate rồi vào cài sẽ thấy tùy chọn cài win 7 pro.

9. caubetihon_bk New Member

cho mình hỏi với.máy mình active bản win 10 home từ win 7 home key ở mặt sau máy tính.kiểm tra đã active.nhưng trong phần recovery mình lại thấy thông báo chỉ dùng được khoảng 1 tháng???

10. SG.ChienThan New Member

Các thánh cho em hỏi chút. Máy em cài win 7 32bit em active by phone rồi lên win 10. Bây giờ em mua thêm ram gắn vô, vậy em cài lại win 10 64bit thì liệu nó còn giữ bản quyền cho mình không hay là em lại phải nâng cấp lại từ win 7 64bit lên.

11. SteveChan New Member

Tôi đang sử dụng laptop hp probook 4530s bản quyền win 7 home premium 64 bit, sao không thấy biểu tượng upgrade win 10 măc dù để setting trong windows update là check automatically, tôi cũng dùng cách tạo file iso win 10 home để cài nhưng chạy đến đoạn Installing la báo lỗi, mong các bạn hướng dẫn dùm, mail tôi là: trantam1685@yahoo.com. Thanks a lot.

12. dinhchungcm Active Member

Trường hợp này cứ gắn SSD vào máy cài mới Win 10 lên SDD chắc chắn có bản quyền.

Của mình cài mới trên HDD thứ 2 (cài ba lần) đều có active.

Last edited: Aug 18, 2015
  13. cavaldryg New Member

MỐi quan tâm của mình về việc giữ bản quyền Win 10 khi update từ Win 7 lên thì các anh em đã tư vấn như trên rồi: thay/thêm-bớt ổ cứng các loại thì bản quyền vẫn được giữ. Vậy thì lỡ mainboard hay cpu die rồi mình thay các khác thì làm sao giữ bản quyền được nhỉ? Anh em nào pro vụ này chỉ đường sáng cho mình :D, con PC ở nhà tới tuổi rồi nên phòng hờ trước :D

14. masda New Member

Vậy Win 8.1 active by phone mà update lên win 10 thì vẫn có khả năng mất actvie phải không?

15. NHAT LUXURY New Member

Máy mình có key Win 7 dán sau máy nhưng hiện tại mình đã lên Win 10. Bây giờ mình đem key này kích hoạt cho máy khác có được không ad (có cùng 1 bản win 7 )

16. minhvnqh Member

Cho mình hỏi, mình đang xài win 8.1 + office 2013, tât cả đả active by phone và mình đã backup bản quyền bằng window token manger.
    Giờ nếu mình cài mới ( xóa ổ C luôn ) và cài win10 thì có sử dụng lại được bản backup bản quyền trước đó ko ạ ?

17. xpduyson BQT

Không được nha bạn, bản quyền windows 8.1 và win10 khác nhau hoàn toàn.

18. HoangTinh New Member

Không cần đâu bạn cứ cài luôn Windows 10 đi . nó sẽ tự kích hoại lại bản quyền vì Microsoft đã lưu ID bản quyền Windows 10 của bạn lại rồi nên mỗi khi bạn cài lại Windows trên máy đó thì Mcrosoft sẽ khôi phục bản quyền miễn là có kết nối internet

Last edited: Nov 15, 2015
  19. HoangTinh New Member

Nếu bạn làm được điều đó thì Microsoft không còn cháo mà húp ~X(

NHAT LUXURY likes this.
  20. HoangTinh New Member

Thế thì kiếm cái Key windows7 Mak còn lượt Active rồi cài windows7 vào máy mới và kích hoạt cho windows xong rồi updater lên windows 10 thế thôi

Share This Page