Trả lời thắc mắc về nâng cấp lên Windows 10

Discussion in 'Cài đặt Windows 10' started by xpduyson, Jun 11, 2015.

1. mrice9x Đơn giản thôi

Key kis bản nào cũng active chung key đc. Mình dùng tiếng anh. Bán key kis nên lúc nào cũng có key :D

2. dosonpk Member

Thấy nhiều bạn thắc mắc cái vụ thông báo "get win 10", nhưng thực tế cũng nhiều bạn khi get kiểu đó, hoặc upgrade bằng tool của MS thì lỗi nhiều kiểu. Nên tốt nhất bạn nào có bản quyền "tiêu chuẩn" thì dùng tool MS down file ISO về, burn USB để upgrade. Như thế sẽ ko gặp phải lỗi gì cả. Cũng chẳng phải bận tâm đến lượt thông báo của Microsoft.

xpduyson likes this.
  3. Cloudz Active Member

Upgrade xong re-clean installReset

Nhân tiện, xem ở đâu để biết build trong máy là 10.0.10240.16393 hay 10.0.10240.16405 vậy mọi người?

4. rchjcken New Member

mình dùng Surface pro 3, key theo máy là OEM,khi update lên Windows 10, thì mất OEM là sao vậy ?windows đã được active.

5. xpduyson BQT

Hai câu này của bạn mâu thuẫn nhau @-)

6. bigboy06 New Member

Sau khi up lên win 10 bản quyền, khi mình clean install win 10 thì có còn bản quyền không mọi người?

7. ngdien19998 New Member

mấy bác cho em hỏi, máy của thằng bạn em đang win 8.1 c r a c k, nhưng khi up lên win 10 nó bảo permaently activated, thì có vĩnh viễn không?

8. xpduyson BQT

Nói trước không để bạn hoang mang, cứ 120 ngày MS sẽ check activation của máy bạn. Nếu ko hợp lệ MS sẽ reset Device ID và hủy kích hoạt :D

9. mrice9x Đơn giản thôi

Vụ này căng cho mấy ae upgrade từ win crack mà vô tình đc bản quyền.

10. Raijin New Member

Không biết cái vụ upgrade từ win crack mà được bản quyền thế này là vô tình hay chủ ý của MS không biết nữa, anh em comment xem có ai upgrade từ win crack mà không được bản quyền không.

- Trường hợp của mình thì bạn đầu cài song song win 10 với win 8.1. Actived. Sau đó dường như là do login = ms account (account đang xài cho win 8.1) thì thấy bị mất. Xóa đi cài lại thì vẫn bị yêu cầu active.
    - Sau đó tức clean luôn cả 2 window, new install window 10 thì lại được actived. Đang xài 3 ngày ngay rồi update mượt mà vẫn ngon. (Ko log vào ms account)
    - Còn vụ 120 ngày MS check active thì trước tiên anh em cài mấy phần mềm cần thiết rồi backup lại window đi, chừng nào MS check active thì back up lại cũng được (ko rõ có hiệu quả ko ? các pro cho ý kiến) .
    - Bác nào chuột bạch confirm lại dùm log ms account (ms account này đã và đang dùng trên win 7, 8 crack) bị mất actived đi :D.

11. mrice9x Đơn giản thôi

Ông anh mình W7 crack -> W10 activated. Login Live accont vẫn sống sót. :D

12. VodkaDoH New Member

Mình update từ win8 bản quyền lên win 10 ổ D; cài lại win 7 ổ C:, nghịch win 7 được một buổi, máy không nhận boot từ win 10, giờ nếu cài lại win 10 thì lấy lại key win 10 như thế nào :(

13. HoangTinh New Member

Bạn đã update từ win8.1 bản quyền lên windows 10 rồi thì khi bạn cài mới lại chỉ cần kết nối internet windows 10 sẽ tự Active ( Khôi phục bản quyền ) vì khi bạn lên windows 10 thành công thì Microsoft đã lưu ID của bạn nên mỗi khi cài mới nó sẽ khôi phục bản quyền ( khi cài nó bắt nhập key cứ skip > do this late để bỏ qua hết khỏi cần đăng nhập tài khoản MS windows vẫn tự Active )
    Đã test khoảng 8 lần trên hai cài PC của nhà

xpduyson likes this.
  14. vinh.pmf New Member

Mod @xpduyson cho em hỏi chút ạ, máy em là dạng bản quyền theo máy bản 8.1 Home(model asus s400ca) .em muốn cập nhật win 10 thì có phải cập nhật hết các Recommend updates và Optional updates trong Window update không hay chỉ cần cập nhất tất cả các Important upadates thôi và đợi biểu tượng Get win 10 ạ.Tại em thấy hồi xưa cập nhật mấy cái đấy nặng máy thế là xuống luôn 8,nhưng nay muốn lên 10 thì phải cập nhất tất cả hay như thế nào ạ..Và nếu phải cấp nhật tất cả chỗ ấy thì sau khi cập nhật thì biểu tượng Get win 10 có luôn hay phải làm gì nữa để đăng kí win 10 hay máy em thuộc diện không lên được win 10 ạ? em không biết đưa ảnh lên(bấm insert anhr trong phần bình luận không được )bác thông cảm Em cảm ơn nhiều ạ.

15. pekuon New Member

Em lên win10 từ win7 pro. Máy chưa cài gì hết mà mỗi lần restart rất lâu, nhất là đoạn tắt , đoạn mở nhanh hơn tí. Có bác nào bị và có cách khắc phục không ạ?

16. xpduyson BQT

Bạn tải ISO về mà upgrade. Upgrade bằng ISO không cần cài update nào hết

17. GDae2811 Member

@bác xpduyson giúp mình gỡ vướng mắc này phát :D

Minh muốn hỏi các bác chút
    Mình cài Windows 10 Preview từ những ngày đầu, tham gia và phản hồi nhiệt tình qua Insider luôn
    Đến hôm trước, khi mình cập nhật lên build 10240 - Cái Watermark ở góc biến mất - Windows Technical Previiew trở thành Windows 10 Pro - lại thấy ghi là actived luôn. Và mình dùng từ đó đến giờ luôn - như vậy là đã có bản quyền vĩnh viễn Windows 10 pro trên máy chưa? Làm sao để backup lại key đó phòng trường hợp cài mới lại? Cài mới lại có tự nhận key ko?

Thanks!!!

18. xpduyson BQT

Giờ MS không quản bản quyền theo key nữa. mình cũng chưa backup thủ công thử nên cũng không trả lời bạn được

GDae2811 likes this.
  19. ilbf New Member

cho em hỏi lại cho chắc, 2 folder ~BT và ~WS xóa đi ko sao phải ko ạ ?

20. Sora Kasugano New Member

cho mình hỏi là tại sao mình đã nâng cấp lên win 10 rồi mà directx vẫn là 11.2 mà ko lên được 12. mình đã down driver cho win 10 từ trang chủ nvidia rồi. lên đọc thông tin nó cũng ghi là card hỗ trợ dx 12[​IMG]

Share This Page