Reset Windows 8.1 bản quyền

lichpor

Thread starter #1
Máy mình mới mua về cài windows 8.1 bản quyền. Hôm bữa mình cài bản windows 8.1 khác nên giờ mình không recovery lại được windows gốc lúc mới mua mặc dù còn ổ recovery. Ai biết cách sửa không giúp mình với. Lúc mình reset lại thì nó đòi đĩa chứ k nhận ra được ổ recovery của mình nữa.

dinhchungcm

Active Member
Máy mình mới mua về cài windows 8.1 bản quyền. Hôm bữa mình cài bản windows 8.1 khác nên giờ mình không recovery lại được windows gốc lúc mới mua mặc dù còn ổ recovery. Ai biết cách sửa không giúp mình với. Lúc mình reset lại thì nó đòi đĩa chứ k nhận ra được ổ recovery của mình nữa.
Máy bạn bị hư chức năng recovery rồi, muốn phục hồi trước giờ thường phải nhờ Trung tâm bảo hành của hãng.
Còn Windows 8.1 của bạn là bản quyền thì key được nhúng vào bios, bạn tải tìm file ISO bản Win đúng với bản cài theo máy, cài lại thì chắc Win sẽ được Active

Tai Quach

Mình cũng bị tương tự. Mình dùng windows 8.1 cho máy HP pavillion X2 10. Lỡ tay format ổ C chứa Win, ổ recovery vẫn còn. Mình vào ổ recovery tìm được file install.wim và bung ra ổ C thì lấy lại được windows 8.1 OEM bản quyền. Nhưng bây giờ mất chức năng reset factory từ phân vùng recovery.

Tai Quach

Mình vác qua bảo hành HP nhờ, các chú ấy tính phí 700K để cấp bản quyền khác. Chán vác mày về. Chắc phải down phần mềm về làm lại ổ recovery thôi.

lichpor

Thread starter #5
Mình cũng làm tương tự như bạn ! Copy file .wim cài lại có bản quyền nhưng thiếu driver với lại một số phần mềm của hãng. Vẫn còn ổ Recovery nhưng mất liên kết. Còn bảo hành có thể ra kêu họ làm lại đc chứ mà chờ cả tuần lâu quá. Chắc không có cách nào r :D