[HELP] các bác giúp em khắc phục lỗi mạng khởi động chậm

Discussion in 'Mạng & Internet trên Windows 7' started by manhcuongh3t, Oct 6, 2011.

1. manhcuongh3t Active Member

cái biểu tượng mạng kết nối mạng của máy tính của em tuần nay khởi động rất chậm, vào windows thì rất nhanh, nhưng mà cứ phải đợi cái biểu tượng mạng xoay tròn tìm mạng rất lâu trong khi mở firefox thì đã có mạng từ trước rồi. Bác nào giúp em khắc phục với. Cám ơn các bác

2. tanuyu

tanuyu New Member

Occupation:
    Student ^^
    Cái này hồi trước mình cũng hay bị nhưng sau khi update cái gói driver hay gì đó (trong windows update) ko nhớ nữa thì hết :D
    manhcuongh3t likes this.
  3. manhcuongh3t

manhcuongh3t Active Member

em cũng đã update toàn bộ các bản vá của microsoft òi mà vẫn không cải thiện gì cả. tình hình này bị từ khi em cài sql sever 2008 xong thì nó dở chứng
  4. dothanhman

dothanhman New Member

Toi cung bi giong nhu ban vay ma khong biet cach nao khac phuc ca. Nhung chi khac cua ban la neu ma bieu tuong mang khi dong chua xong ma nhan cai nay cai kia thi se bi treo ngay. Thiet la po tay luon. Ai giup minh voi.
  5. manhcuongh3t

manhcuongh3t Active Member

lỗi của em chính xác là do sql sever 2008. em đã test thử trên mấy máy cứ cài vào là bị như thế
  6. phuocthinhdl

phuocthinhdl Well-Known Member

Occupation:
    IT student
    mình cũng bị chậm, cũng cài sql... nhưng mà thây kệ, thấy cũng chả ảnh hưởng gì

Share This Page