Về vấn đề ảnh gợi cảm trong topic showcase

con ga pc

Mình lúc đầu cũng chẳng ngăn cấm gì,để các bạn thoải mái đấy chứ.
Nhưng đơn giản là nhiều bạn không ý thức được nên dùng những bức ảnh đấy rất bừa bãi,gây phản cảm cho người xem nên mình buộc phải cấm.
//WFV là 1 cộng đồng Việt,so sánh vs 1 cộng đồng quốc tế đa văn hóa như dA,mình thấy hơi bị khập khiễng.
Mình không so sánh với dA vì WFV đâu có nhiều thể loại đa dạng đâu. Ý mình muốn nói là đôi khi nên tiếp nhận những thứ hay từ bên ngoài vào nhưng hòa nhập chứ đừng hòa tan. Còn vấn đề bừa bãi thì quả thật nhức đầu thật. có nên để 1 số mod thường xuyên kiểm tra, xét duyệt. Nếu vi phạm thì edit hoặc ban+delete post thẳng tay. Nghệ thuật là theo cảm quan cá nhân nên mình nghĩ cái này ai mà không hợp mắt mod thì chịu thôi, chấp nhân, cấm kêu ca.

Còn nhớ đợt trước kAtz có nói về " mô hình lưới" trong thiết kế và tạo ra được sự chuyển biến mạnh trong nhận thức mọi người. Tại sao giờ 1 số bạn không đi tiên phong, tạo những ss có yếu tố nhạy cảm để anh em lựa mà làm theo?

dvkndn

WFV Design Team
Phải chi có wfv chức năng cho người viết pài có lựa chọn mặc định ẩn hình giống dA nhỉ " ai click vào coi thì tự chịu trách nhiệm :-" ko click vào thì cũng chả thấy tấm nào sếch xy :">

Mình không so sánh với dA vì WFV đâu có nhiều thể loại đa dạng đâu. Ý mình muốn nói là đôi khi nên tiếp nhận những thứ hay từ bên ngoài vào nhưng hòa nhập chứ đừng hòa tan. Còn vấn đề bừa bãi thì quả thật nhức đầu thật. có nên để 1 số mod thường xuyên kiểm tra, xét duyệt. Nếu vi phạm thì edit hoặc ban+delete post thẳng tay. Nghệ thuật là theo cảm quan cá nhân nên mình nghĩ cái này ai mà không hợp mắt mod thì chịu thôi, chấp nhân, cấm kêu ca.

Còn nhớ đợt trước kAtz có nói về " mô hình lưới" trong thiết kế và tạo ra được sự chuyển biến mạnh trong nhận thức mọi người. Tại sao giờ 1 số bạn không đi tiên phong, tạo những ss có yếu tố nhạy cảm để anh em lựa mà làm theo?
"Mô hình lưới" mà bạn nhắc đến là như thế nào vậy? Có thể share lnk cho mình tham khảo vs được ko! Mình mới tham gia diễn đàn gần đây nên ko biết, tự nhiên nghe bạn nói tới vậy đâm ra tò mò................;))

dvkndn

WFV Design Team
"Mô hình lưới" mà bạn nhắc đến là như thế nào vậy? Có thể share lnk cho mình tham khảo vs được ko! Mình mới tham gia diễn đàn gần đây nên ko biết, tự nhiên nghe bạn nói tới vậy đâm ra tò mò................;))
Bạn có thể tham khảo ở trang idesign.vn (tìm thử trong trang đó í :D) có khá là nhiều pài viết chuyên nghiệp về lưới cũng như cách sử dụng ^^~

arron2

Active Member
mình thấy muốn chứng tỏ nét đẹp con người để thích hợp trưng ra desktop chỉ có thể là tranh vẽ khỏa thân kỳ Phục Hưng ( rinascimento ) ... vừa nghệ thuật lại không mang tính khiêu khích như nhiều thể loại vẫn mang cái mặt nạ " nghệ thuật " hiện nay