Về vấn đề ảnh gợi cảm trong topic showcase

kAtz93

Lorem Ipsum
Thread starter #1
Mình cảm thấy vấn đề này gây bức xúc cho nhiều bạn lâu rồi,cãi cọ to có nhỏ có.Cũng đã nhiều lần mình giải quyết qua loa,nhưng chưa triệt để,để bây giờ lại flame triền miên về vấn đề này...

Mình không cấm đoán việc các bạn show desktop kèm theo 1 vài ảnh sexy.Nó cũng mang tới 1 sự thú vị nhất định trong việc làm đẹp desktop đôi khi khá nhàm chán do thiếu cảm hứng này.Mình cũng hiểu khi các bạn nói đó là sở thích riêng của các bạn,mình cũng chẳng có quyền can thiệp vào sở thích đó của các bạn,hơn nữa đó lại là desktop của các bạn.
Nhưng khi đi ra ngoài cộng đồng,có những sở thích chúng ta nên giữ lại,hoặc ít nhất thì cũng hạn chế nó lại một chút.Vì có những thứ bạn cảm thấy thích nhưng cũng có rất nhiều người không có đồng suy nghĩ với bạn,chẳng lẽ bạn lại ép họ phải chiều theo sở thích của mình và bảo họ im lặng ?

Giả dụ như desktop này :

Nó khá đẹp.Nhưng chẳng may ai đang lướt qua ảnh này mà bố mẹ đi qua,thì có gì đảm bảo họ không nghĩ thằng con quý tử của mình đang đi du học Liên Xô không ? Nhất là văn hóa nước mình còn khá định kiến về vấn đề này.Forum mình không phải trang web dành cho trẻ em,nhưng cũng đâu có cấm chúng vào,đâu thể cấm sở thích deskmod chính đáng của chúng được.Nhưng có thể chỉ vì những bức ảnh như trên,chúng sẽ bị hiểu nhầm,và có khi cũng sẽ bị cấm net luôn.Liệu như vậy có công bằng ?

Mình xin nhắc lại quan điểm của mình,mình không cấm,nhưng cũng nên có giới hạn khi đưa lên một cộng đồng với đầy đủ các đối tượng,lứa tuổi tham gia.Cởi truồng chạy trong nhà được,nhưng có ai lại chạy ra ngoài đường ? (trừ cha Acsimet ra)

Vậy nên từ giờ mình và BQT sẽ thắt chặt hơn vấn đề này,từ trước cũng đã có khá nhiều thành viên thường trực và khá tâm huyết với box đã cãi nhau và bỏ đi chỉ vì việc này.Nó quá lãng nhách !! Mong các bạn hiểu cho mình và thực hiện nghiêm túc.

Last edited by a moderator:

kAtz93

Lorem Ipsum
Thread starter #3
P.s : Đôi khi đang xem topic showcase mà bố mình vào,mình cũng ngượng chín mặt.May mà cũng 18 rồi,không thì không hiểu sẽ ra sao :-ss

iumu

Active Member
mình cũng 1 lần bị vụ ss này làm cho mama hiểu lầm rồi. Lần đó đang vô topic show ss chơi thì mama đi ngang ngay lúc đang xem 1 ss rất chi là sexy :| mama nói con gái mà coi mấy cái hình đó ah :cry: thật sự thì có nhiều ss rất đẹp, ý tưởng rất hay nhưng có vẻ như nó đi hơi quá giới hạn của một ss rồi :|

Mình cũng đồng tình với ý kiến này. Việc dùng wall là tùy vào cảm nhận của mỗi người.Tuy nhiên dùng khi nào và sao cho hợp lý cũng góp phần rất lớn làm nên một ss đẹp. Mình đang ở kí túc với 2 người Vn nữa (ở cùng bọn tây thì không sao) nên mỗi lần vào xem hơi ngại một chút :( .Chỉ ý kiến riêng của mình, mong mọi người góp ý thêm để ss showcase ngày càng có nhiều shot đẹp và chất lượng. Thanks a lot!

con ga pc

:D. Mình năm nay cũng mới 20 thôi(hơn kAtz 3 tuổi). Mình nghĩ các bạn bây giờ tiếp cận với thế giới bên ngoài nhiều, nhất là phương Tây và Mĩ.
Không hiểu là hay lên voz bàn luận linh tinh hay là đi du lịch LX nhiều nhưng mình thấy vấn đề này khá thoải mái. Đồng ý là sexy quá thì cũng dễ bị phụ huynh hiểu lầm nhưng nó không mang tính khiêu dâm, đồi trụy thì mình nghĩ bố mẹ cũng hiểu thôi, dù sao chúng mình cũng 18 rồi, còn các bạn 17 tuổi trở xuống thì khó hơn, hehe. Mình lên DA cũng rất hay vào xem mấy pic về nude, body art ngay cả lúc có bạn bè hay GF ngồi cạnh. Lúc đầu thì chúng nó cũng kêu nhưng sau mình giải thích và cho chúng nó xem vài pic đẹp thì nhiều đứa cũng thích. Không phải tự nhiên mà DA mảng này cũng khá là mạnh.

Điều quan trọng là cần phân biệt được đâu là khiêu dâm và đâu là "nghệ thuật". Như wall của ss trên thì thấy nó khó nhận ra, chỉ cần kéo cái quân xuống tí nữa là sẽ khác và kéo lên cao tí thì lại khác. Và mình cũng chẳng thấy nó đẹp.

Quan điểm riêng của mình là không nên cấm việc này. Giải quyết thì hoặc là tạo riêng 1 topic song song hoặc các thành viên post bài có ảnh nhạy cảm thì nên để thumbnail hoặc là đường link thay vì post full ảnh. còn việc xem hay không thì để mọi người tự xem xét và quyết định theo ý mình.

Vẻ đẹp cơ thể cũng là 1 nét đẹp vốn có của con người, thưởng thức làm sao, thể hiện làm sao miễn đừng để nó xấu đi là đc:D.
Đây là ví dụ :d. Mới đến mức Underwear thôi:D.

http://fc01.deviantart.net/fs51/i/2011/020/c/7/all_is_love_by_oldboy1985-d2agoo1.jpg

djepnguyen

Active Member

Nó khá đẹp.Nhưng chẳng may ai đang lướt qua ảnh này mà bố mẹ đi qua,thì có gì đảm bảo họ không nghĩ thằng con quý tử của mình đang đi du học Liên Xô không ?​
sao lại đi liên xô là sao??

evo289

mình thấy bình thường mà, tuy là ko thích để hình gợi cảm hoặc girl ở destop nhưng việc để hình gợi cảm thì đâu phải tội gì, lớn cả rồi mà, tự chủ hành động, ý thức :)

tunglee091

:D. Mình năm nay cũng mới 20 thôi(hơn kAtz 3 tuổi). Mình nghĩ các bạn bây giờ tiếp cận với thế giới bên ngoài nhiều, nhất là phương Tây và Mĩ.
Không hiểu là hay lên voz bàn luận linh tinh hay là đi du lịch LX nhiều nhưng mình thấy vấn đề này khá thoải mái. Đồng ý là sexy quá thì cũng dễ bị phụ huynh hiểu lầm nhưng nó không mang tính khiêu dâm, đồi trụy thì mình nghĩ bố mẹ cũng hiểu thôi, dù sao chúng mình cũng 18 rồi, còn các bạn 17 tuổi trở xuống thì khó hơn, hehe. Mình lên DA cũng rất hay vào xem mấy pic về nude, body art ngay cả lúc có bạn bè hay GF ngồi cạnh. Lúc đầu thì chúng nó cũng kêu nhưng sau mình giải thích và cho chúng nó xem vài pic đẹp thì nhiều đứa cũng thích. Không phải tự nhiên mà DA mảng này cũng khá là mạnh.

Điều quan trọng là cần phân biệt được đâu là khiêu dâm và đâu là "nghệ thuật". Như wall của ss trên thì thấy nó khó nhận ra, chỉ cần kéo cái quân xuống tí nữa là sẽ khác và kéo lên cao tí thì lại khác. Và mình cũng chẳng thấy nó đẹp.

Quan điểm riêng của mình là không nên cấm việc này. Giải quyết thì hoặc là tạo riêng 1 topic song song hoặc các thành viên post bài có ảnh nhạy cảm thì nên để thumbnail hoặc là đường link thay vì post full ảnh. còn việc xem hay không thì để mọi người tự xem xét và quyết định theo ý mình.

Vẻ đẹp cơ thể cũng là 1 nét đẹp vốn có của con người, thưởng thức làm sao, thể hiện làm sao miễn đừng để nó xấu đi là đc:D.
Đây là ví dụ :d. Mới đến mức Underwear thôi:D.

http://fc01.deviantart.net/fs51/i/2011/020/c/7/all_is_love_by_oldboy1985-d2agoo1.jpg
Mình đồng ý với ý kiến: "để thumbnail hoặc là đường link thay vì post full ảnh" . Nói thật từ lúc có mấy ảnh gợi cảm đó , mình không dám vào topic công khai . Toàn vào lén lút (như khi lướt Liên Xô chống Mỹ vậy :mstickle:)

Mà theo mình chủ nhân mấy desk đó, chẳng qua khi lướt web thấy em này "sẹc xy" nên đưa ra làm wall rồi show lên ,đưa xong rồi chuyển về wall khác . Chứ để Wall "sẹc xy" đó đố mà sử dụng công khai được . ( trừ mấy lap của Admin hay Mob bên Liên Xô thì có khả năng này thôi)

quangngo0123

Active Member
đúng đó mình thấy vấn đề này nên được quan tâm hơn. Mình không thích mấy hình kiểu đó lắm

Banned

Well-Known Member
các bác để ý ngay trang 1 của topic show desk tháng 9 lại thêm wall mông meo của mem thomngon rồi :| bức xúc nhưng không thấy có động tĩnh gì, đành coi wall đó là hợp lệ.

vozer

Ngây thơ quá nhỉ:D. Search "Liên Xô chống Mĩ" + voz nha
Bên voz mấy theard show ss quả thực đã bị LX hóa mạnh bởi các troll! Hy vọng mọi người khi show desktop đừng show những tấm ss phản cảm..... :)

con ga pc

Bên voz mấy theard show ss quả thực đã bị LX hóa mạnh bởi các troll! Hy vọng mọi người khi show desktop đừng show những tấm ss phản cảm..... :)
Bên đấy xem ss giải trí hơn bên này dù chất lượng k cao bằng nhưng lại đa dạng hơn. 2 tuần rồi em k vào topic đấy nên k biết :D

tunv

WFV Design Team
Các bạn nên nhìn theo 2 khía cạnh và có cm thì phải cm như bạn con ga pc, chứ đừng cm theo kiểu mồm thì nói bức xúc phản cảm, tay thì gõ lx chổng mĩ (cũng biết lx chống mĩ mà) rồi chạy sang topic khoe desk xin hình bikini thì ngại lắm :giggle:

kAtz93

Lorem Ipsum
Thread starter #19
Mình lúc đầu cũng chẳng ngăn cấm gì,để các bạn thoải mái đấy chứ.
Nhưng đơn giản là nhiều bạn không ý thức được nên dùng những bức ảnh đấy rất bừa bãi,gây phản cảm cho người xem nên mình buộc phải cấm.
//WFV là 1 cộng đồng Việt,so sánh vs 1 cộng đồng quốc tế đa văn hóa như dA,mình thấy hơi bị khập khiễng.

Ở đâu nó cũng phải "pha" 1 tí gì đó "gọi là" nó mới hay...:mstickle:

Vấn đề này thuộc về vấn đề NHẠY CẢM. Mà đã NHẠY CẢM rồi thì khuynh hướng rất khó xác định. Mĩnh nghĩ chỉ nên hạn chế thôi chứ cũng đừng quá khắt khe quá. Thanks vì đã đọc và suy nghĩ.