Screenshots Showcase - [8.2011]

Status
Not open for further replies.

camnang68

chỉ mình cách cài cái theme trên ubuntu 11.04 zới tks nhìu nhìu :)
Ở đây mình chỉ cài thêm 2 thứ:

1) Bộ icons Faenza: Tải ở đây.

1.1. Sau khi tải về extract ra,ta sẽ được các file với phần mở rộng là .tar.gz, ở đây dùng để đổi bộ icon.

1.2. Click phải lên màn hình chọn "Change Desktop Background", sau đó chuyển qua thẻ "Theme", click vào "Install...", tìm đến file "Faenza.tar.gz", chọn "Open", là xong. Làm tương tự cho các file "Faenza-Dark.tar.gz", "Faenza-Darker.tar.gz" và "Faenza-Darkest.tar.gz".

Bạn có thể tìm bộ icon khác trên devianart ở đây.

2) Thanh dock các chương trình

Mở "Ubuntu Software Center" lên, gõ "docky" vào ô tìm kiếm, click vào và chọn cài "Install" docky là được. Nhập vào mật khẩu user của bạn nếu được yêu cầu.

Sau này khi mở chương trình nào đó bất kỳ thì icon của nó sẽ xuất hiện trên thanh dock này. Để giữ lại icon chương trình đó, thì click phải vào icon, chọn "Pink to dock" là được.
Rất dễ dàng để đổi vị trí các icon, bằng cách nắm giữ và kéo vị trí khác là được.
Còn nếu muốn bỏ icon ra khỏi thanh dock thì nắm giữ và kéo khỏi thanh dock là được.

3) Nói thêm:

Click phải lên màn hình chọn "Change Desktop Background", sau đó chuyển qua thẻ "Theme", click vào "Customize...". Sau đó tha hồ tùy chỉnh giao diện với các bộ Controls, Windows Border, Icons, Pointer và cảm nhận.

Đối với ss của mình ở trên, thì khung Controls mình chọn ClearlooksClassic, trong khung Windows Boder mình chọn Crux, trong khung Icons mình chọn Faenza.

Last edited by a moderator:
bạn ui sao cài thanh dock xong mình ko thấy nó đâu hết :) làm sao kích hoạt nó zay?
------>camnang68

Last edited by a moderator:
Mới làm quen ubuntu 10.10

Khi cài xong mình lỡ tay remove soundcard, bây giờ pó tay với âm thanh rồi.

Ai biết chỉ giúp mình nhé. Không có âm thanh không làm được gì cả.

ubuntuvn

Mới làm quen ubuntu 10.10

Khi cài xong mình lỡ tay remove soundcard, bây giờ pó tay với âm thanh rồi.

Ai biết chỉ giúp mình nhé. Không có âm thanh không làm được gì cả.
Vào Addional Driver trong menu System ấy để nó detect và cài lại card

camnang68

bạn ui sao cài thanh dock xong mình ko thấy nó đâu hết :) làm sao kích hoạt nó zay?
------>camnang68
Trên thanh panel chính (ở đây là ta đang ở giao diện Ubuntu Classic nhé, nếu đang ở giao diện Ubuntu tức Unity, thì bạn phải logout và login lại, trong giao diện login bạn chọn user của mình đã cài docky, lưu ý thêm có 3 lựa chọn ở dưới là 3 ô để chọn [1] Ngôn ngữ - Language, [2] Kiểu Bàn phím - Keyboard, [3] Hiệu ứng - Effect. Ở đây ta chọn ô [3] là Ubuntu Classic)

Trên thanh panel chính, chọn Applications, chọn tiếp Accessories, trong danh sách liệt kê sổ xuống chọn Docky là được.
Bây giờ là tùy chỉnh như sau:

Tiếp theo

Chọn biểu tượng các mục tương ứng, click vào dấu cộng để thêm vào thanh dock.

Xong.

Vào Addional Driver trong menu System ấy để nó detect và cài lại card
Mình vào đó nó chỉ detect được card màn hình, còn không thấy sound card đâu.

Mình chạy cái lệnh gì đó quên mất ròi, thì nó báo là no soundcard found.

ubuntuvn

Mình vào đó nó chỉ detect được card màn hình, còn không thấy sound card đâu.

Mình chạy cái lệnh gì đó quên mất ròi, thì nó báo là no soundcard found.
Vố Synaptic kiếm cái gói linux-sound-base cài vô

Trên thanh panel chính (ở đây là ta đang ở giao diện Ubuntu Classic nhé, nếu đang ở giao diện Ubuntu tức Unity, thì bạn phải logout và login lại, trong giao diện login bạn chọn user của mình đã cài docky, lưu ý thêm có 3 lựa chọn ở dưới là 3 ô để chọn [1] Ngôn ngữ - Language, [2] Kiểu Bàn phím - Keyboard, [3] Hiệu ứng - Effect. Ở đây ta chọn ô [3] là Ubuntu Classic)

bạn có gói theme nào khác đẹp share cho mình và mọi người nhen^^ tks bạn

Status
Not open for further replies.