Vẫn không tắt được cái Windows update (win 7).

Discussion in 'Cài đặt & cập nhật' started by nhatu123, Jul 24, 2011.

1. nhatu123 New Member

xin chào cả nhà! Em có một cái bực mình là như thế này :
    máy tính em xài win 7,32bit 7600, nhưng không bao giờ em tắt được cái windows UPDATE cả( xài mạng nhà trã theo dung lượng chắc có mà chết) :eek:. Mặc dù đã thữ hết mọi cách em vẫn không tắt được .Bây giờ em muốn là làm sao em có thể tự do muốn nó up thì up muốn không thì nó không Update nữa. Các anh chị bày em với. :unsure::unsure: màn hình nó như thế này [video]http://i816.photobucket.com/albums/zz86/nhatu123/Capture.jpg[/video]
    em muốn là người quản trị viên chính ^^ ( lúc nào cũng quản trị viên quản lý ) bực mình.:mad:
  2. myselena

myselena New Member

Occupation:
    Student
    Bạn thử mọi cách là những cách nào ???

Bạn vào Change Settings trong Windows Update, ở mục Important Updates, mặc định là Install updates automatically (recommended), bạn kéo xổ xuống và chọn Check for updates but let me choose whether to download and install them (Kiểm tra các bản cập nhật nhưng để bạn tự chọn download và cài đặt chúng) hoặc Never check for updates (not recommended) (tắt luôn tính năng cập nhật)
  3. nhatu123

nhatu123 New Member

Trời đất ơi ! tắt tầm thường như vậy ai chả biết tắt hả bạn...nó giống vậy đey: [​IMG]
  4. myselena

myselena New Member

Occupation:
    Student
    Cái này do bạn không nói chi tiết, không đưa hình ảnh rõ ràng, muốn người khác giúp thì bạn phải đưa dẫn chứng rõ ràng chứ

Bạn thử cách này xem sao

Bấm Start, ở hộp Search programs and files, bạn đánh dòng gpedit.msc sau đó ấn Enter
    Bảng Group Policy Editor hiện lên, ở khung bên trái bạn dò theo đường dẫn sau :
    Computer Configuration > Administrative Templates > Windows Components > Windows Update

Ở khung bên phải, bạn tìm đến Configure Automatic Updates, bấm chuột đôi vào nó và chọn Not Configured
    changngoc423 likes this.
  5. phuhung9x

phuhung9x New Member

vậy còn bật lại thì sao??? mình tắt được rồi nhưng bật lại không được. vào đó enabled nhưng không được :cry:
  6. phuhung9x

phuhung9x New Member

sao không ai trả lời hết thế này :help:
  7. anhzaipro911

anhzaipro911 New Member

Occupation:
    Sinh viên
    @@ muốn tắt h lại đòi bật lại @@ ban làm ngược lại với lúc bạn tắt ếy, sau đó reset máy là đc mà

Share This Page