Screenshots Showcase - [7.2011]

Status
Not open for further replies.
^
^Cái skin rain player đó bạn có thể bày mình chỉnh đc ko, mình mới tập nên ko biết chỉnh, nó cứ bảo thiếu file now playing.dll à :(

mrstarwar

^
^Cái skin rain player đó bạn có thể bày mình chỉnh đc ko, mình mới tập nên ko biết chỉnh, nó cứ bảo thiếu file now playing.dll à :(
:D sr vì trc bạn nhé!!
cái skin rain đó bạn tải rainmeter bản 2.1 beta về là tự nó nhận ngay à, bản 2.0 chưa hỗ trợ nowplaying.dll!!

tichchu2203

Well-Known Member
@ mấy Pro: Mong các bạn Pro có hoa tay hôm nào ngẫu hứng viết một bài chia sẻ kinh nghiệm khi làm một shot: chọn Style, chọn Dock, chọn icons, phối màu, bố trí các thành phần.... để học tập kinh nghiệm làm đẹp hơn.

@lewis : Quá độc, cho xin theme nhé bạn. :cloud9:

@mrstarwar : Dock chưa ngọt, giống như pk1st đã chỉ mình: chỉ để khoảng 7 icon trở lại trên dock, và độ cao của dock + icons thường gấp khoảng 1,5-2 lần thanh Taskbar, icon thì cho nằm khoảng giữa Dock và đổ bóng mờ khoảng 40 % đổ xuống là đẹp. Chưa kể là icons nên chọn hình khối, màu tươi và điểm các chi tiết nổi. Vậy là khác liền.

Bạn có thể tìm trên Forum mình với chữ Background Changer (nhưng mình thấy nó chỉ để show thôi chứ dùng thì hơi bất tiện vì icon nó không cố định).

Last edited by a moderator:

ubuntuvn

FluxBox hay OpenBox vậy?
Mình đang muốn trải nghiệm OpenBox nhưng ko biết cách cài, bạn có thể hướng dẫn mình ko? Thanks.
:)
Nếu xài Ubuntu thì vô synaptic tìm gói openbox mà cài rồi logout ra vô cái season ấy chọn là openbox
cái mình xài là fluxbox, gọn nhẹ, cầm lap ra ngoài toàn xài cái này

Dạo này MAC Style và ss kiểu simple nhiều quá, mình tuy xài skin Octo nhưng vẫn thích win hơn, đây là ss tháng 7 của mình, quyết phục hưng rainmeter :giggle:

Screenshot tháng 7: Hakuouki :spin:

Status
Not open for further replies.