Screen Shots Showcase - [6.2011]

Status
Not open for further replies.

tanuyu

Chờ đợi chắc các bạn cũng sốt ruột hỉ. (^_^). Nhằm mục đích "hâm nóng" không khí cho cuộc thi giả Mác mình xin được phép khởi động luôn, nếu các bạn cảm thấy rằng không còn bất cứ một vết tì nào trên Screen Shot của mình thì cứ show nhé. Xin nhắc lại tiêu chí hàng đầu:

1. Nhẹ nhất và dùng được cho công việc hàng ngày.
2. Đẹp nhất, độc nhất ở tất cả mọi chi tiết và đậm chất Mac nhất.

SẼ CÓ NHỮNG CÁI KHÓ TIN VÀO MẮT MÌNH NHƯNG HOÀN TOÀN LÀ THẬT.
VÒNG KHỞI ĐỘNG CUỘC THI GIẢ MÁC xin được phép bắt đầu :angel::angel::angel:

Và đây Windows 7 mà mình vẫn dùng làm công việc hằng ngày.

(>_<): Vs: imuku Vs For Win 7 by evthan (mod by me) + Rainmeter + Xwdock 5.6 + Winamp 5 + Some Icons

:dance:
a tichchu cho e xin mấy cái icon đen nhỏ trên taskbar đc ko ạ :biggrin:

tunv

WFV Design Team
Chờ đợi chắc các bạn cũng sốt ruột hỉ. (^_^). Nhằm mục đích "hâm nóng" không khí cho cuộc thi giả Mác mình xin được phép khởi động luôn, nếu các bạn cảm thấy rằng không còn bất cứ một vết tì nào trên Screen Shot của mình thì cứ show nhé. Xin nhắc lại tiêu chí hàng đầu:

(>_<): Vs: imuku Vs For Win 7 by evthan (mod by me) + Rainmeter + Xwdock 5.6 + Winamp 5 + Some Icons

Tý chuột ăn gian rồi,để nói mấy điểm ăn gian ra nhé :hoho:
1 : taskbar có sử dụng finderbar (phần mềm) và taskbar shadow trong khi tiêu chí hôm bữa đưa ra là ko sd phần mềm
2 : cái dock ở dưới cũng là phần mềm
3 : explorer để ẩn navigation pane thế kìa thì chỉ để ngắm cho vui chứ ko thể nào xài dc(phải sử dụng qtab mới truy xuất được chứ ko lẽ mổi lần muốn truy xuất là lại ngồi lần mò,như thế rất dở)trong khi tiêu chí là phải xài được và xài tốt
4 : nói thêm 1 chút trong tiêu chí giả mac,đó là ko thể nhẹ nhất dc,nếu giả mac tối thiểu cũng phải xài finderbar,dock,thay icon(đụng vào hệ thống),tblankicon,gdi++,taskbar shadow thế thì còn gì là nhẹ nhất
Ở đây ko phải bắt bẻ gì nhưng nếu thi Mac thì cũng nên đưa ra tiêu chí gì thực tế 1 chút nó mới vui,chứ phi thực tế quá thì lại có nhiều bài thế này cho xem ;)).1 chút chém gió có gì anh em bỏ qua :wink:

puboy

Active Member
Tý chuột ăn gian rồi,để nói mấy điểm ăn gian ra nhé :hoho:
1 : taskbar có sử dụng finderbar (phần mềm) và taskbar shadow trong khi tiêu chí hôm bữa đưa ra là ko sd phần mềm
2 : cái dock ở dưới cũng là phần mềm
3 : explorer để ẩn navigation pane thế kìa thì chỉ để ngắm cho vui chứ ko thể nào xài dc(phải sử dụng qtab mới truy xuất được chứ ko lẽ mổi lần muốn truy xuất là lại ngồi lần mò,như thế rất dở)trong khi tiêu chí là phải xài được và xài tốt
4 : nói thêm 1 chút trong tiêu chí giả mac,đó là ko thể nhẹ nhất dc,nếu giả mac tối thiểu cũng phải xài finderbar,dock,thay icon(đụng vào hệ thống),tblankicon,gdi++,taskbar shadow thế thì còn gì là nhẹ nhất
Ở đây ko phải bắt bẻ gì nhưng nếu thi Mac thì cũng nên đưa ra tiêu chí gì thực tế 1 chút nó mới vui,chứ phi thực tế quá thì lại có nhiều bài thế này cho xem ;)).1 chút chém gió có gì anh em bỏ qua :wink:
-Đồng ý toàn tập với bác này. anh minh thật. mấy bữa nay định nói rồi nhưng chưa dám vì chỉ là mem dự bị thôi không dám đụng đến các "Anh" lớn
-Còn cái nữa. bác tichchu nôn nóng quá khởi động trước những 1 ngày. hôm nay ra net không mang theo usb thì lấy gì mà show đây. hăng máu quá trời nè!!!

Last edited by a moderator:

tichchu2203

Well-Known Member
Ấy chỉ khởi động thôi, nhằm mục đích hâm nóng lại không khí và xin nhắc lại Forum vẫn còn các Pro khác nữa, nếu họ thực sự làm thì các bạn còn ngạc nhiên hơn ấy chứ, của mình chưa thấm tháp gì đâu.

* Nếu thấy căng quá thì xin phép được sửa lại luật chơi là tự do nhé các bác.

(^_^)

Có thể nói Taskbar và Explorer là linh hồn của Mác và là 2 phần khó mod nhất trên Windows. Chính vì vậy nếu bạn mod đẹp bạn sẽ không tin vào mắt mình nữa. Explorer và Taskbar sẽ là chỗ khẳng định chất Mac đến đâu và mình hoàn toàn không thích xài Taskbar giả vì chúng không dùng được. Tuần tới mình sẽ viết lại một bài hướng dẫn cụ thể cho các bạn nào thích để có được 1 thanh Taskbar như vậy, thậm chí đẹp hơn mà không dùng phần mềm gì hết. Xin nhắc lại để tạo nên Screen Shot như vậy mình chỉ cần:
1. Windows 7
2. Theme Imuku (mod by me), Orb changer
3. Rainmeter và vài skin cho nó
4. Winamp 5
5. XwDock 5.6
6. Một vài icon nhỏ màu đen để thay trên Taskbar, vài icon thay cho các folder Windows, vài icon thay trên Dock.
P/s: Những nguyên liệu cần thiết nhất để mod các bác có thể tìm thấy và download trong bộ sưu tập của mình trên DA. http://tichchu2203.deviantart.com/.

(^_^)

Last edited by a moderator:
Banned #55
buồn!!! đang học bài thi chán quá, vào post lên hưởng ứng cùng ae..
lần đầu post mong ae chém nhẹ tay

:furious::furious::furious::furious:

tramy1826

My mới tập tành có gì ko được mong các anh các chị nhẹ tay ạ.
Thời gian qua My theo dõi trên 4rum thấy mọi người làm desk thích lắm nhưng làm mãi ko được .Nay được sự giúp đở của moị người chỉ bảo giúp nên my cũng làm được chút ít.My chân thành cảm ơn anh Thịnh,anh Vy, anh minhtrix và toàn thể mọi người trong 4rum đã giúp đỡ My trong thời gian qua. Cầu chúc mọi điều tốt đẹp.
Cái desk nó có xấu mấy anh đừng la nhé :(

Ấy chỉ khởi động thôi, nhằm mục đích hâm nóng lại không khí và xin nhắc lại Forum vẫn còn các Pro khác nữa, nếu họ thực sự làm thì các bạn còn ngạc nhiên hơn ấy chứ, của mình chưa thấm tháp gì đâu.

* Nếu thấy căng quá thì xin phép được sửa lại luật chơi là tự do nhé các bác.

(^_^)

Có thể nói Taskbar và Explorer là linh hồn của Mác và là 2 phần khó mod nhất trên Windows. Chính vì vậy nếu bạn mod đẹp bạn sẽ không tin vào mắt mình nữa. Explorer và Taskbar sẽ là chỗ khẳng định chất Mac đến đâu và mình hoàn toàn không thích xài Taskbar giả vì chúng không dùng được. Tuần tới mình sẽ viết lại một bài hướng dẫn cụ thể cho các bạn nào thích để có được 1 thanh Taskbar như vậy, thậm chí đẹp hơn mà không dùng phần mềm gì hết. Xin nhắc lại để tạo nên Screen Shot như vậy mình chỉ cần:
1. Windows 7
2. Theme Imuku (mod by me), Orb changer
3. Rainmeter và vài skin cho nó
4. Winamp 5
5. XwDock 5.6
6. Một vài icon nhỏ màu đen để thay trên Taskbar, vài icon thay cho các folder Windows, vài icon thay trên Dock.
P/s: Những nguyên liệu cần thiết nhất để mod các bác có thể tìm thấy và download trong bộ sưu tập của mình trên DA. http://tichchu2203.deviantart.com/.

(^_^)

Làm 1 bài cụ thể đi bác, Em là em kết giao diện Mac, hii, Theme bác đẹp lém..

Status
Not open for further replies.