(Tháng 5-2011) Nơi các bạn khoe Desktop - Trao đổi và bàn luận về Desktop tại đây

Status
Not open for further replies.

tichchu2203

Well-Known Member
Hơ hơ, Đẹp lắm bạn à. Nhưng theo mình chỉ mới 70% thui. Chúng ta tổ chức thi giả Mác đi, tiêu chí phải là thật nhẹ, thật đẹp và thật giống Mac nhé bác và phải show hết từ cái khó nhất là Explorer, đến Start Menu, Taskbar (không dùng phần mềm nhé) và các hiệu ứng nút bấm, chọn, thanh cuộn, rê chuột nhé....I love Mac Style.

cuối tháng up lion keke cho mjh cái % nha (giống mac)

Last edited by a moderator:
Hơ hơ, Đẹp lắm bạn à. Nhưng theo mình chỉ mới 70% thui. Chúng ta tổ chức thi giả Mác đi, tiêu chí phải là thật nhẹ, thật đẹp và thật giống Mac nhé bác và phải show hết từ cái khó nhất là Explorer, đến Start Menu, Taskbar (không dùng phần mềm nhé) và các hiệu ứng nút bấm, chọn, thanh cuộn, rê chuột nhé....I love Mac Style.
Ý tưởng của tichchu hay đấy, cho bạn 1 phiếu.Mong ý tưởng này sẽ được thực hiện:inlove:

tichchu2203

Well-Known Member
Trên tinh thần tôn trọng Forum lớn của những tay mod Desk Pro nhất Việt Nam. Mong các bạn (và cả mình nữa) trước khi Post một Ss hãy đầu tư thật kỹ vào nhé (để tránh tình trạng Ss "nhiều" nhưng ít "chất" ). Cuộc thi giả Mác với tiêu chí nhẹ nhất, đẹp nhất, giống nhất ở tất cả mọi chi tiết, theme "có thể dùng được cho công việc hàng ngày" và phải show được hết vẻ đẹp từ cái khó nhất là Explorer, đến Start Menu, Taskbar (không dùng phần mềm nhé), icons và các hiệu ứng nút bấm, chọn, thanh cuộn, rê chuột nhé. Cuộc thi xin được phép bắt đầu. :inlove::inlove::inlove:

[MENTION=97675]evanslee0492[/MENTION]: Nhà em xài dung lượng bác à (>_<) nên muốn post hết thì phải ra hàng nét. Cuối năm mình sẽ post hết Pack ful, còn bây giờ thì bạn có thể tìm thấy một số wall, icon, vs... trong bộ sưu tập của mình trên Deviantart http://tichchu2203.deviantart.com/favourites/.
Chuyển sang trọn gói đi cho thoải mái chứ :)

puboy

Active Member
Còn vài mươi giờ nữa là hết tháng rồi chắc cuộc thi mod MAC do "mình vô tình post - bạn tichchu2203 khởi xướng" phải dời sang tháng sau. nói tháng sau sao mà lâu quá chứ ngày mai cuộc thi sẽ bắt đầu ^^ hihi. mình bắt đầu kết bạn tichchu2203 rồi đó nha, cùng style hehe. lam qen mình qua yahoo id emcoyeuanhdau_ukanhcungzay@Yahoo .com
Làm phát cuối đey:

tanuyu

[MENTION=97675]evanslee0492[/MENTION]: Nhà em xài dung lượng bác à (>_<) nên muốn post hết thì phải ra hàng nét. Cuối năm mình sẽ post hết Pack ful, còn bây giờ thì bạn có thể tìm thấy một số wall, icon, vs... trong bộ sưu tập của mình trên Deviantart http://tichchu2203.deviantart.com/favourites/.
Sao a ko đăng kí trọn gói mega basic á có 150k/tháng à :D xài tốt phết !

tichchu2203

Well-Known Member
Để cuộc thi giả Mác đạt chất lượng cao nhất và để có những Sreen shot là "chất" nhất mình xin phép thống nhất lại thời gian "bung hàng" là 2 ngày cuối tuần này và chỉ 2 ngày thứ bảy và chủ nhật này thôi. Vậy chúng ta có 3 ngày để chuẩn bị, các bài post vội vàng thì không cần bàn nữa......(>_<). Rất mong được các bạn và các Pro tham gia.
* Tiêu chí:
1. Nhẹ nhất, đẹp nhất và đậm chất Mac nhất.
2. Os: tự do kể cả Mac Os (chấp luôn).

Hơ hơ, Để tạo "không khí" mình xin chém gió tí là mình đầu tư cho Style này 5 tháng rồi và hy vọng là sẽ không khóc thầm vì "hận đời vô đối". Có gì sai, xin bỏ qua cho. Cám ơn.
:cloud9: :cloud9: :cloud9:

Status
Not open for further replies.