(Tháng 5-2011) Nơi các bạn khoe Desktop - Trao đổi và bàn luận về Desktop tại đây

Status
Not open for further replies.

AdobeRed

KOEI thì samurai warriors hay dynasty warriors hay hơn nhỉ ? Mình thấy 2 trò đó giống hệt nhau, mình mới chỉ chơi SW thôi, trên PC và PSP, còn DW thì chưa chơi. Mà SW thì chơi mấy tháng đã thấy chán rồi :-s
DW chơi hay và nét hơn SW nhiều:)

tunv

WFV Design Team
So sick : :unsure:

mình thấy đẹp đấy chứ,nhìn nó sắc bén ở các đường viền,kết hợp wall nhìn như là 1 tấm thảm có những tấm hình,cách bố trí các cửa sổ nhìn nó rời rạc + với viền đỏ nữa,đơn giản tinh tế và nhìn nó men :)) nói chung ko bít dùng từ thế nào,chẳng hạn như style này http://dijaysazon.deviantart.com/art/Til-Death-207057594
Thì đó mới nói là 9 người 10 ý => ko nên đánh giá đồ của người khác 1 cách chủ quan,hiểu ý mình chứ ?:smile:

Last edited by a moderator:

vozer

pác có thể cho em cái hình xem mấy nút nhỏ nhỏ mà bác nói ở đâu được không... em mò... kô có hiệu ứng gì cả... thân !
Lúc đầu mình vứt luôn file đó vào folder action thì cũng chả thấy gì cả:( ( giống bạn vậy), sau đó làm theo cách này:

1. Mở photoshop lên, vào menu Window \ Actions (phím tắt Alt+F9) để mở bảng điều khiển. Trên bảng điều khiển bạn bấm vào nút tam giác nhỏ màu đen và chọn load Actions... rồi chọn tập tin action mà bạn cần chạy. Bấm Load

2. Khi load xong, trên bảng điều khiển sẽ xuất hiện một thư mục, bạn bấm vào mũi tên màu xanh để nó sổ ra các action chứa bên trong đó

3. Để chạy, bạn chọn một action rồi bấm nút Play. Và thực hiện theo các yêu cầu của tác giả (nếu có).

tichchu2203

Well-Known Member
@27101992: Chịu khó mò 1 chút chứ ku. Thêm hình hướng dẫn nè.
:bounce:
1 - Download file dạng .atn về. ví dụ vintage.atn
- Mở Ps lên, bấm file, open và mở đến cái file .atn mình vừa download về.
2 - Bấm vào chữ window trên bảng lệnh của Ps, chọn Actions
- Một bảng nhỏ action hiện lên. Vậy là chọn tiếp Vintage, bấm nút play trên bảng nhỏ này là ok thui.

P/s: Cái này khá là hay và độc đấy nhé. Có mấy hiệu ứng cực đỉnh chỉ có thể mua bằng đô thui. Ác. Thế nhưng cũng còn vài người tốt, họ biết chia sẻ. Hế hế. :giggle:

mrdamsan

Well-Known Member
oh :D à mà cho mình hỏi là k hỉu sao âm thanh bên mac nghe nó rè thế ko biết,nhất là để volume lớn,để nhỏ thì ko sao :-??
Bạn nên ktra lại phần âm thanh của mình, kexts của bạn có lẽ chưa phù hợp với phần cứng
Bạn cài voodooHDA phải không?

tanuyu

dùng PTS lậu hoặc *** ko chuẩn mất tính năng 3D kìa :skull:
hic! e ko biết nữa down từ adobe.com cỡ 900 Mb gì ấy :(( anh có bản nào ngon ko send em với down toàn trúng bản ko cài đc :D

kAtz93

Lorem Ipsum
Thread starter #38

Hạn chế là đúng nhưng bạn nói có gì cứ quăng hết ra desktop rồi chụp hình là ko đc,sao lại vơ đũa cả nắm thế,người ta cũng bỏ công để chăm chút desk của mình chứ sao ko,mỗi người 1 con mắt thẩm mĩ riêng,như cái desk bạn demo như mình thì chả thấy có cái gì đẹp nếu ko muốn nói là xấu,1 cái desk đẹp với nhiều người ko phải chỉ đẹp mà còn nhiều phương diện khác nữa
Mất công chăm chút,đúng,nhưng để làm được một screenshot đẹp không phải là các bạn cứ khoe hết mấy cái đó ra là Ok.
Họa sĩ nào cũng dùng chung 1 loại bút,1 loại màu nhưng chẳng tranh ai giống ai,vì mỗi người là một tâm hồn,tính cách riêng,và nó thể hiện rõ trên từng mảng tranh,nét vẽ.Sẽ có nhiều bạn bẻo nhèo "Pff...desktop mà nó làm như tranh bày triển làm ko bằng.." ,như thế có nghĩa rằng các bạn chẳng hề có hiểu biết hay đam mê gì với dạng Digital Art này cả,và những bạn như vậy,mình sẽ không nhắc tới ở đây,vì đây ko phải là một sở thích ai cũng theo được.
Nhưng những bạn thật sự yêu thích,sẽ ko lôi bộ bút Steadler hàng triệu đồng vừa mua ra và khoe "Đây,nhìn đi,tôi là nghệ sĩ đây" ,mà họ sẽ sung sướng,nhảy vào,vẽ ngay một bức tranh,và khi hoàn thiện sau hàng chục ngày,họ đem đi khoe khắp nơi,để mọi người phải nhìn,phải khen ngợi,phải ca thán tranh của mình.Và các bạn,khi chụp xong screenshot,liệu bạn có ngay lập tức up lên đây không ? Mình - có.
Mình cũng dành thời gian đến gần 1 tuần để dựng nên một setup hoàn chỉnh cho screenshot của mình,vì mình trân trọng nó như bức tranh vẽ của mình,chứ không phải một bức ảnh chụp bừa.

Screenshot mình đưa ra làm ví dụ,nó đẹp ở chỗ kết hợp màu sắc hợp lý và nó tuy là mess,nhưng lại là một mạng lưới khá hoàn chỉnh.Rõ ràng không phải phần nào cũng dính vào nhau nhưng mạng lưới tác giả tạo ra đã vô hình chung tạo thành các mắt xích nối các thành phần lại với nhau,kéo xiên chéo màn hình,gây ra một cảm nhận thị giác là màn hình đó dài hơn chiều dài thực của nó.Wallpaper bên trên cũng là một ví dụ điển hình cho yếu tố mạng trong tạo hình và đặc biệt là trang trí.Những mảng lặp đi lặp lại làm người khác phải chú ý tới nó,chú ý tới vẻ đồng điệu đơn sơ mà nó mang lại,vì sự đồng điệu ấy làm người ta thấy mọi thứ trong tâm trí thật đơn giản và thoải mái,chằng hề xô bồ phức tạp như ngoài cửa sổ kia.

iDesign từng có bài viết về lưới và mạng khá hay,ai cảm thấy hứng thú có thể đọc thử : [link]

/// Ai vẫn coi đây là một dạng hình để giải trí cho vui thì cũng không sao,topic này vẫn luôn đón chào các bạn.

blackcatdn

Active Member
Mất công chăm chút,đúng,nhưng để làm được một screenshot đẹp không phải là các bạn cứ khoe hết mấy cái đó ra là Ok.
Họa sĩ nào cũng dùng chung 1 loại bút,1 loại màu nhưng chẳng tranh ai giống ai,vì mỗi người là một tâm hồn,tính cách riêng,và nó thể hiện rõ trên từng mảng tranh,nét vẽ.Sẽ có nhiều bạn bẻo nhèo "Pff...desktop mà nó làm như tranh bày triển làm ko bằng.." ,như thế có nghĩa rằng các bạn chẳng hề có hiểu biết hay đam mê gì với dạng Digital Art này cả,và những bạn như vậy,mình sẽ không nhắc tới ở đây,vì đây ko phải là một sở thích ai cũng theo được.
Nhưng những bạn thật sự yêu thích,sẽ ko lôi bộ bút Steadler hàng triệu đồng vừa mua ra và khoe "Đây,nhìn đi,tôi là nghệ sĩ đây" ,mà họ sẽ sung sướng,nhảy vào,vẽ ngay một bức tranh,và khi hoàn thiện sau hàng chục ngày,họ đem đi khoe khắp nơi,để mọi người phải nhìn,phải khen ngợi,phải ca thán tranh của mình.Và các bạn,khi chụp xong screenshot,liệu bạn có ngay lập tức up lên đây không ? Mình - có.
Mình cũng dành thời gian đến gần 1 tuần để dựng nên một setup hoàn chỉnh cho screenshot của mình,vì mình trân trọng nó như bức tranh vẽ của mình,chứ không phải một bức ảnh chụp bừa.

Screenshot mình đưa ra làm ví dụ,nó đẹp ở chỗ kết hợp màu sắc hợp lý và nó tuy là mess,nhưng lại là một mạng lưới khá hoàn chỉnh.Rõ ràng không phải phần nào cũng dính vào nhau nhưng mạng lưới tác giả tạo ra đã vô hình chung tạo thành các mắt xích nối các thành phần lại với nhau,kéo xiên chéo màn hình,gây ra một cảm nhận thị giác là màn hình đó dài hơn chiều dài thực của nó.Wallpaper bên trên cũng là một ví dụ điển hình cho yếu tố mạng trong tạo hình và đặc biệt là trang trí.Những mảng lặp đi lặp lại làm người khác phải chú ý tới nó,chú ý tới vẻ đồng điệu đơn sơ mà nó mang lại,vì sự đồng điệu ấy làm người ta thấy mọi thứ trong tâm trí thật đơn giản và thoải mái,chằng hề xô bồ phức tạp như ngoài cửa sổ kia.

iDesign từng có bài viết về lưới và mạng khá hay,ai cảm thấy hứng thú có thể đọc thử : [link]

/// Ai vẫn coi đây là một dạng hình để giải trí cho vui thì cũng không sao,topic này vẫn luôn đón chào các bạn.
Bạn nói đúng..nhưng đó là cái nhìn dưới con mắt của 1 nhà chuyên thiết kế. Theo mình biết ở đây: trong forum này..có 2 loại (đại khái là vậy đi) pro và amateur. Pro là những người hiểu về VSB và sử dụng nó nhiều trong thiết kế mess. Còn amateur là những người chỉ biết 1 vài thứ trong VSB và sử dụggnn những soft ngoài để làm đẹp cho desktop của mình( mình là loại này:cry::cry:). Họ vào đây chỉ đơn giản là khoe những cái mình làm được, cảm thấy cái của mình đủ đẹp để cho mọi người xem. Nhưng rồi sau này sẽ có nhiều người cảm thấy deskop của mình chưa đẹp, họ sẽ bỏ công bỏ sức ra để tìm tòi thêm những cái khác. Đơn cử là sau này mình thấy đã có nhiều người trong forum tự dùng VSB để chế biến cho desk của họ và có sẵn bài tuts về vấn đề đó. Nhưng thiết kế đâu phải ngày 1 ngày 2 là biết hết. Như bạn nói, về mạng lưới trong thiết kế. Ko phải ai cũng biết về điều này. Nhất là các amateur tụi mình:mask: Nói như vậy ko có nghĩa tụi mình sẽ mãi ko biết..chỉ là cần thời gian tìm tòi và phát triển thôi. Cũng như bạn, mới vào forum cũng đâu phải là lên được chức này. Bạn cũng phải đi từng bức từ mem mới lên mod. Rồi từ đó mới tiến thêm những bước tiếp theo. Tụi mình cũng vậy, cũng phải có những lần đầu. Rồi sau đó thấy desk mình ko bằng người ta mới phấn đấu ,tìm tòi mới học hỏi thêm. Giống như bạn đi xây nhà, bạn phải cần kiến trúc sư để họ "tư vấn" cho bạn. Vì sao lại phải tư vấn, vì kiến trúc sư là chuyên môn của họ. Có thể mình thấy đẹp, nhưng các KTS họ có con mắt chuyên môn của họ,họ sẽ thấy ở chưa phù hợp chưa hài hòa. Cũng như ở đây, các pro giúp đỡ các amateur về các vấn đề họ chưa hiểu rõ mà thôi. Nói tóm lại, pro khác amateur ở chỗ họ pro :hot::hot:.
P/s: nói nhiều quá ko biết lạc đề ko:skull::skull:

Mọi thứ cũng có ranh giới mỏng manh thôi! Mong rằng những ai chưa sáng tạo hãy cố gắng sáng tạo một chút, dù là nhỏ nhật cũng không sao. Mong rằng ai đã sáng tạo hãy sáng tạo nhiều hơn, ai đã có sáng tạo cao hãy cao hơn nữa. giữa sáng tạo và chưa sáng tạo cũng có ranh giới mong manh. Mong các bạn tập hợp ở đây vì sự chân thành và giúp đỡ nhau hơn là để phải ghét nhau. :giggle:

Status
Not open for further replies.