(Tháng 5-2011) Nơi các bạn khoe Desktop - Trao đổi và bàn luận về Desktop tại đây

Status
Not open for further replies.

kAtz93

Lorem Ipsum
Thread starter #1
Vì tinh thần "cao cả" của ngày 1-5 nên mình tạm khóa topic show desktop một ngày,ra ngoài khua một vài cái chân và khoắng một vài cái tay cho khỏe người :"> Về rồi,kiệt quệ hết cả thân thể nhưng vẫn ko quên lên đây mở lại topic cho mọi người.

Mấy tháng vừa rồi thấy mọi người có nhiều desktop nhưng chả có mấy cái đặc biệt và mới lạ,chủ yếu là có gì cứ quăng hết ra desktop rồi chụp hình.Mình cũng chẳng đồi hỏi nhiều là các bạn phải tự làm cái này cái kia nhưng các bạn cũng nên bỏ chút ít thời gian,thử sắp xếp các window hay các thành phần theo một cách khác xem sao,theo mạng,theo hàng hoặc là mess (làm loạn),mình dám chắc desktop của các bạn sẽ có phần thú vị trước khá nhiều đấy.

Một trang web hay cho các bạn tham khảo : Digital Vanity - mình thường xuyên vào đây xem desktop mới,cập nhật khá liên tục và toàn là các desktop đẹp,có nhiều thứ để học theo.

Một ví dụ thú vị về mess : R.Label by jefinhoss

Last edited by a moderator:

tungbjn9x

Chả có gì mới. Đố các bác biết em trong BG Explorer tên gì :smoke:

Theo cái hình của kAtz thì xài LS mà ko biết Win7 xài có vấn đề gì ko nhỉ :unsure:

Last edited by a moderator:

tungbjn9x

Cám ơn kAtz nhiều hén. Chắc sẽ tập cảm nhận thêm và đổi vài style khác cho đỡ nhàm chán. :bounce:
P/s: Vẫn thích để style kiểu này, Wallpapers luôn là yếu tố chính với tông màu Vintage (tự Ps đấy nhá (^_^)) - cảm thấy ấm áp, gần gũi và yên bình.

P/s: Bác nào thích Photoshop thì mình sẽ chia sẻ cho một vài Action cực cool (đuôi ATN) mà mình tìm được trên Deviantart.com, nó rất rất dễ xài và tạo được những hiệu ứng có thể gọi là cực đẹp cho ảnh như tấm Screen shot mình show ở trên và còn rất nhiều hiệu ứng có sẵn mà chỉ cần download về và apply vào là được.
Share lẹ đi bác ơi :furious:. Cả Action và wall :giggle:

Banned

Well-Known Member
KOEI thì samurai warriors hay dynasty warriors hay hơn nhỉ ? Mình thấy 2 trò đó giống hệt nhau, mình mới chỉ chơi SW thôi, trên PC và PSP, còn DW thì chưa chơi. Mà SW thì chơi mấy tháng đã thấy chán rồi :-s

Banned

Well-Known Member
mỗi tội ko dc chơi thôi, chưa có PC mà
con xp của nhà mình nhìn gần giống con mac of cậu :D, mỗi tội chưa thay icon dock và 1 vài thứ khác, tại lười quá, tự nhủ nhất quyết mấy ngày nghỉ này phải thay = đc icon mà chưa làm, h thấy ngại thay quá :-ss

27101992

Photohop và hiệu ứng cho ảnh cực cool, cực kỳ dễ xài, bạn chỉ cần download về và làm theo 2 bước sau:
1. Mở Photoshop lên và open, chọn tới file vừa download về (đuôi file là .ATN)
2. Vào chữ windows trên bảng lệnh của Photoshop --> chọn Action sau đó sẽ hiện ra một bảng và tự do chọn hiệu ứng ( nhấn mấy nút nhỏ nhỏ trên bảng này, tự mò thêm nhá, dễ lắm).
* Dưới đây là một kiểu hiệu ứng tên là vintage và còn rất rất nhiều hiệu ứng đẹp nữa tự do lựa chọn (mấy Pro đôi khi giấu nghề, hỏi họ không chỉ đâu). P/s: Lúc đầu mình còn gà và rất thích hiệu ứng này, đi hỏi hết diễn đàn, forum này nọ... mà ai cũng giấu nghề, hổng ai chỉ hết nên tự mày mò làm và chia sẻ lại cho các bạn. Hy vọng các bạn thích và tạo được những Wall cực cool hén và hãy chia sẻ lại với người khác cần. Cám ơn.
pác có thể cho em cái hình xem mấy nút nhỏ nhỏ mà bác nói ở đâu được không... em mò... kô có hiệu ứng gì cả... thân !

tunv

WFV Design Team
Vì tinh thần "cao cả" của ngày 1-5 nên mình tạm khóa topic show desktop một ngày,ra ngoài khua một vài cái chân và khoắng một vài cái tay cho khỏe người :"> Về rồi,kiệt quệ hết cả thân thể nhưng vẫn ko quên lên đây mở lại topic cho mọi người.

Mấy tháng vừa rồi thấy mọi người có nhiều desktop nhưng chả có mấy cái đặc biệt và mới lạ,chủ yếu là có gì cứ quăng hết ra desktop rồi chụp hình.Mình cũng chẳng đồi hỏi nhiều là các bạn phải tự làm cái này cái kia nhưng các bạn cũng nên bỏ chút ít thời gian,thử sắp xếp các window hay các thành phần theo một cách khác xem sao,theo mạng,theo hàng hoặc là mess (làm loạn),mình dám chắc desktop của các bạn sẽ có phần thú vị trước khá nhiều đấy.

Một trang web hay cho các bạn tham khảo : Digital Vanity - mình thường xuyên vào đây xem desktop mới,cập nhật khá liên tục và toàn là các desktop đẹp,có nhiều thứ để học theo.

Một ví dụ thú vị về mess : R.Label by jefinhoss

Hạn chế là đúng nhưng bạn nói có gì cứ quăng hết ra desktop rồi chụp hình là ko đc,sao lại vơ đũa cả nắm thế,người ta cũng bỏ công để chăm chút desk của mình chứ sao ko,mỗi người 1 con mắt thẩm mĩ riêng,như cái desk bạn demo như mình thì chả thấy có cái gì đẹp nếu ko muốn nói là xấu,1 cái desk đẹp với nhiều người ko phải chỉ đẹp mà còn nhiều phương diện khác nữa

DXLVD

Hạn chế là đúng nhưng bạn nói có gì cứ quăng hết ra desktop rồi chụp hình là ko đc,sao lại vơ đũa cả nắm thế,người ta cũng bỏ công để chăm chút desk của mình chứ sao ko,mỗi người 1 con mắt thẩm mĩ riêng,như cái desk bạn demo như mình thì chả thấy có cái gì đẹp nếu ko muốn nói là xấu,1 cái desk đẹp với nhiều người ko phải chỉ đẹp mà còn nhiều phương diện khác nữa
mình thấy đẹp đấy chứ,nhìn nó sắc bén ở các đường viền,kết hợp wall nhìn như là 1 tấm thảm có những tấm hình,cách bố trí các cửa sổ nhìn nó rời rạc + với viền đỏ nữa,đơn giản tinh tế và nhìn nó men :)) nói chung ko bít dùng từ thế nào,chẳng hạn như style này http://dijaysazon.deviantart.com/art/Til-Death-207057594

Status
Not open for further replies.