[Thảo luận] Máy tính Acer là tốt nhất đúng không mọi người?

Discussion in 'Acer' started by ngominhduc16, Apr 27, 2011.

1. ngominhduc16 New Member

Mới hôm qua nhân việc em làm rơi con máy xuống đất mà vẫn ngon lành. Em mới khoe với thằng bạn là : Máy Asus nhà tao ngon thật. Rơi vầy mà vẫn xài ngon ha.

Thằng ku kia nó mới phản pháo em. Nó kêu máy Acer bây giờ tốt hơn nhiều rồi. Nó lấy dẫn chứng là được nhận danh hiệu thương hiệu máy tính xách tay tốt nhất năm 2010 của Gfk gì gì đó. Pin dai, giá rẻ, cấu hình cao. Rồi bla bla. Chê con máy em lên xuống.

Vậy trong forum mình các bác xài máy gì thế? Có đúng là Acer ngon nhất không ạ?Nếu thực ngon nhất em quyết bán con máy này mua một con Acer.
    P/s: Em có nói gì sai các bác chém nhẹ tay nhé !

2. phuocthinhdl Well-Known Member

thế nào gọi là tốt "nhất". núi cao có cúi cao hơn.
    nói như trên thì máy mình là tốt nhất vì: đi bus dính mưa, nước chảy vào trong mà mình ko biết, tối về mở máy lên thì mất tiếng+quạt chip ko quay. hoảng quá để sáng mai coi lại. hôm sau tớ bung máy (hết bảo hành 2 năm oy`), gỡ tản nhiệt, gỡ quạt, gỡ card các loại, gỡ ổ cd, gỡ HDD...nói chung là tháo rời từng linh kiện.. ra sấy dưới ánh đèn. lắp vào chạy ngon ơ đây này.

ps: HP Compaq 6520s

3. vipthangggg New Member

trong top 10 thì acer luôn là thằng cùi nhất về chất lượng :)), đang xài dell latitude ATG, bạn mua 1 con như mình xài rồi ném thử xem có sao ko nhá \m/

4. hiphopboy Super Moderator

Acer nó thường kèm các thành phần khác như là Bluetooth vào các máy dù giá không cao ! Nó không phải là loại tốt nhất, nhưng dùng chấp nhận được về chất lượng và giá cả phải chăng, nhiều công nghệ tích hợp vào mà vẫn giữ được giá rẻ :)

phungnguyen likes this.
  5. tunv WFV Design Team

Asus cũng nhiều thằng giá rẻ hơn Acer rất nhiều,ko thể nói cái nào tốt hơn cái nào được,tùy công việc tùy số tiền có thể bỏ ra mà mua,như mình chỉ xài con Dell Vostro 1088 thôi nhưng đối với mình thì có đưa Macbook cũng ko đổi,nó quá bền và tốt đối với mình :bounce:mình còn lấy nó gối đầu ngủ hoài :hoho: ko thể đòi hỏi gì hơn

6. warsong New Member

cấu hình tương đương thì acer rẻ hon các hãng khác, tuy nhiên nghe bảo acer không bền bằng dell hay asus về lâu dài
    Đang dùng 1 con acer, thấy khá hài lòng chỉ có cái kiểu bàn phím của acer thực sự là ko ưa được :spin:
    Nói chung acer ko phải là tốt nhất nhưng nó có p/p good hơn các hãng khác :smug:

7. hgbinh New Member

tồ xí bà, ngon từ game cho tới công việc, độ bền thì khỏi phải nói

8. ngominhduc16 New Member

Tại cũng hơi ham hố. Thấy bảo dịp 30.4 và 1.5 nảy Acer sẽ có chương trình bảo hành vàng. Tặng một năm bảo hành 990k thế là được bảo hành tới 2 năm. [​IMG] Thấy cũng ngon ngon nên thằng bạn nói thế cũng thấy thích :)

9. tunv WFV Design Team

Bộ mong laptop hư lắm hay sao mà cứ bảo hành mới dám chơi ;)),nói thật chứ bảo hành ít chỗ bảo hành cho ra hồn lắm,trừ phi phần cứng chứ phần mềm thì tự fang luôn cho lành,vừa nâng cao hiểu biết vừa năng cao tay nghề :bounce:

10. 00king00 Member

bác nói chí pải

11. sonca6 New Member

máy tính của acer thì khỏi phải lo về độ bền chắc của nó rồi, mình xài cả năm trời, cày game 24/24 6/7, thế mà vẫn chạy roro

12. sonca6 New Member

thích nhất ở con Acer là giá cả tốt, cấu hình cao, thiết kế bắt mắt, hỗ trợ khách hàng nhiệt tình,

13. sonca6 New Member

có nhiều chương trình khuyến mãi thường xuyên nữa chứ, như chế độ bảo hành vàng ,,,,,,,,

14. sonca6 New Member

trên trang Facebook của Acer hiện có chương trình tham gia trúng thưởng netbook Gateway đó, mọi người ghé trang www.facebook.com/AcerVN để tham gia nha

15. congvu New Member

rẻ nhất thì đúng, nhưng tốt nhất thì sai bét, trả thấy chắc chắn ở đâu :timebomb:

16. dinhmenh12 New Member

Mềh đang xài Acer = Anh Có Em Rồi :D. Chạy good

17. CongThinh WindowsVN Founder

Ở đây có vài bác vài cô là nhân viên của Acer cũng tham gia topic nữa nhỉ. :timebomb:
    Đang xài Thinkpad W520 Core i7-2720, 8GB RAM, tuyệt cú mèo. :cool:

18. kyosan1988 SO COOL

việc rớt bịch bịch từ độ cao khoảng 1m trở lại mà vẫn ko sao thì mình thấy bình thường, đã thấy qua hp, asus, thankpad của tụi bạn trên lớp rồi, acer p/p rất tốt.
    Gần đây có Inspiron 15 của Dell hấp dẫn hơn cả Acer

19. tuanpekoe Moderator

Bền hay không một phần là do người dùng nữa :giggle:
    Vote cho Apple, Dell , Asus.

20. one New Member

Máy tính bàn là bền nhất :))

Share This Page