Phần mềm dấu vân tay cho Dell vostro 3400

Discussion in 'Phần cứng và trình điều khiển driver' started by jayvt, Mar 22, 2011.

1. jayvt New Member

:hot: Dear các bro!!! tình hình là con Dell 3400 của e ko sử dụng được phần mềm dấu vân tay.Ở phần Device Manager ko thiếu 1 driver nào.nhưng ko có cách nào sử dụng ứng dụng đó.Bro nào đã xài Dell 3400 mà có driver,hay bít cách xin hãy cưu mang e.Đa tạ các bác.
  2. lehieu76

lehieu76 New Member

Occupation:
    Em là hieu_hy
    Bạn pm lại mình nhé. Mình sẽ gửi link sửa lỗi cho bạn và topic dành cho những tín đồ của Vostro.
    Mình cũng đang Vostro 3500 đây^^
  3. chithinh0903

chithinh0903 New Member

may bac oi?dell vostro co dau van tay dau ma co phan mem he?
  4. vminhtrung

vminhtrung New Member

mình không biết bạn đang dùng bản win 32 hay 64 bit, nhưng bạn có thể vào http://support.dell.com/support/dow...stemID=VOS_N_3400&os=W732&osl=en&catid=&impid= chọn hệ điều hành bạn đang sử dụng, chọn mục security, bạn down driver Fingerprint sensor, còn soft thì bạn có thể dùng soft sẵn có trong mục đấy hoặc dùng DigitalPersona, hiện tai mình đang dùng bản win7 64 bit nên không biết có thích hợp với bạn không, nếu cần bạn có thể pm lại nick mình mình sẽ send cho bạn
  5. chuongio

chuongio New Member

6. lenam154

lenam154 New Member

Bạn ơi mình đang sử dụng con XPS M1330 win7 64b bạn có thể co mình cái link để down phần mầm bảo mật vân tay được ko?
    Yahoo. lenam154. Skype lnnam154.
    Thank bạn.
  7. fatturtle

fatturtle New Member

len web dell

sao mấy you ko lên web dell đánh service tag , vo phan sercurity down valiaty gì đó về là chạy được thôi mà . nên dùng IE vì dell hổ trợ IE , dể download
  8. platinum92

platinum92 New Member

em đang dùng con dell vostro 3550, mà em không biết phần mềm nhận dấu vân tay, bác nào biết gửi vào mail em nhé: xuyennvhust@gmail.com em xin cam ơn!
  9. khoviyeu

khoviyeu New Member

bạn ơi.mình đang dùng win 7 64bit.bạn hướng dẫn mình cài bảo mật vân tay cái nhé.
    mail của mình :lethanhtrungbk@gmail.com
    yh:tuanthienoi[MENTION=105737]yah[/MENTION]oo.com
    thank bạn nhiều

bạn ơi.mình đang dùng dell 3450 win 7 64bit.bạn hướng dẫn mình cài bảo mật vân tay cái nhé.
    mail của mình :lethanhtrungbk@gmail.com
    yh:tuanthienoi[MENTION=105737]yah[/MENTION]oo.com
    thank bạn nhiều
  10. conghung321

conghung321 New Member

Cái này các bác vào Dell Support:
    Download cái Driver tên là Sensor trong mục Security (Tùy các bác dùng x86 hay x64 mà chọn bản cho đúng nhé).

Hướng dẫn cài đặt:

Bước 1: Bạn phải có sẵn DigitalPersona Personal 3.1 ở trong máy, nếu chưa có thì có thể là máy bạn không có Fingerprint Reader ^^ hoặc sử dụng 1 phần mềm khác, tuy nhiên bạn có thể download bản 3.1 ở đây:

32 Bit - 64 bit - Bước 2: Sau đó bạn cài bản nâng cấp lên 4.0. Trong bản nâng cấp này có kèm theo cả File Protection, một phần mềm đi kèm cho phép bạn khóa 1 file hay 1 folder bằng vân tay - Rất thú vị đấy, hơn hẳn cả mấy phần mềm Hide Folders. Download bản nâng cấp lên 4.0 ở đây:

Password Unzip: final_memory2050

Bước 3: Cuối cùng bạn tải về và cài đặt bản nâng cấp lên 4.1 mới nhất. Sở dĩ bạn ko thể cài bản 4.1 ngay vì trong bản 4.1 này không kèm chương trình File Protection, bỏ qua thì phí lắm ^^. Download here:

Password Unzip: final_memory2050

>>> Xong ! Chúc các bác thành công !
  11. xeomthaibinh

xeomthaibinh New Member

bác conghung321 ơi, em làm đúng như bác rồi.cài xong xuôi mà miết vào chỗ quét vân tay chả lên gì cả.chả biết khởi động nó ntn.mình dùng dell vostro 3450 win7 64bit.giúp mình vơi,
  12. chengyoung

chengyoung New Member

theo cách của bạn co6nghung là chinh xác rồi đó,mình cài mấy con vostro 3350,3400 thử qua rồi,phải cài digital trước rồi cài xong nó bảo update drive thì cài vào no mới sử dụng được,nhưng cài dấu vân tay thật đúng là khủng khiếp,những ai tay hay bi bong da nứt nẻ là biết ngay,rồi cũng phải dùng password thôi,cái đó chỉ để cho vui thôi,chứ mình thấy cũng không bảo mật thêm gì cả.
  13. conghung321

conghung321 New Member

[MENTION=51332]xeomthaibinh[/MENTION]: Sau khi bạn cài xong nhé, vào Start là thấy app: Digital Persona Personal 4.x đó, bạn chỉ cần chạy nó và làm theo hướng dẫn là ok. :adolf:
  14. duylonghg95

duylonghg95 New Member

ai fix link hộ em với
  15. bienhattinhyeu75

bienhattinhyeu75 New Member

không biét thì ngồi im nghe người ta bày cho mà làm, đừng có nói dóc nhé!

seach cái quickset 32 về cài vào bạn à!
  16. godsoft

godsoft New Member

có bạn nào có bản cập nhật mới của digital persona không ạ, hiện tại máy mình đang chạy bản 4.10.3790 nhưng cũng chỉ dùng để login vào win vào yahoo thôi, chứ các chức năng lock folder nhưng bạn nói ở trên thì không thấy. Link bạn đưa die rùi ...

Share This Page