[Thủ thuật] Hướng Dẫn Cài Themes Shine 2.0 (hướng dẫn bằng Hình Ảnh )

kunkon21

Thread starter #23
Máy bạn chưa cài Net Framework rồi, down bản mới nhất về dùng đi bạn :biggrin:
00b20310-a302-42c4-b4e5-a28c22a86626
1.03.01
win 7 có sẵn framework rồi không nhầm là 3.5 thì phải :playfull:

Last edited by a moderator:

kunkon21

Thread starter #24
Em nhấn Patch nó cứ ghi "Fail to overwrite target file." :(
không sao bạn à ^^ mình cũng bị cái này 1 lần rồi nhưng cài vào vẫn ok không làm sao cả :biggrin: không nhầm cái này là bạn ấn vào cái button patch đầu tiên phải không :playfull:

kiofanta

Thế còn thay. tray icon với thay mấy icon. IE, docurman, media player.... ở dưới thnah taskbar bằng reshack chỉ lun đi bạn

Bạn nào tốt bụng biết cách sửa làm sao cho cái theme shine này dễ nhìn hơn khi chọn hay rê chuột vào file hay folder ko ? nó chỉ xám đi thôi khó nhìn quá :(

PV11

đã bao nhiêu lần cứ thay file explore trong system là i rằng máy tính đen thui hoặc k thì lỗi màn hình xanh! @@. Cuối cùng e để mặc định win7 cho lành! @@

bộ theme thần tượng của mình :dance: bạn thêm 1 số phần nữa như mod lại background trong explorer,hay có thể tổng hợp lại bài viết của 1 số bạn khác,mình nghĩ là sẽ đầy đủ hơn đó :eek:

Có bạn nào cài Shine 2.0 này gặp trục trặc trên Firefox không nhỉ?
Không click chuột phải, các bookmark folder, dropdown menu không xổ ra được nữa, chỉ mỗi Firefox (bản mới nhất hiện tại 10.0.2) bị còn Windows Explorer, IE, Chrome hay các ứng dụng khác không sao. :-?
Sau khi chuyển Shine 2.0 về Visual Style mặc định của Windows 7 thì các chức năng kia OK, chuyển lại Shine thì bị tiếp. =((