Cần giúp về phần mềm Realtek High Audio cho wins 7

Discussion in 'Phần cứng và trình điều khiển driver' started by kyobi, Jul 21, 2010.

1. kyobi New Member

các bạn ơi giúp mình với..máy mình là acer aspire 4920G,lúc trước mới mua về thì hãng nó cài là win vista home premium,mình chat voice và thu âm karaoke trên star.zing bình thường không cần dùng đến headphone vì máy mình có tích hợp rồi,và cũng có thể dùng headphone nếu muốn....Hôm qua vì wins có vấn đề nên phải đem ra hãng cài lại win,giờ của mình là win 7 untimate,mình nghe nhạc bằng loa hay headphone vẫn bình thường nhưng mà lên zing thu âm không còn được nữa.thu xong nghe lại thử thì không có nhạc lẫn tiếng,mình đã thử cả dùng headphone lẫn cổng voice có sẵn trên máy...theo mình biết thì lúc trước máy mình win vista có phần mềm Realtek High Audio giờ cài lại win 7 thi không thấy nữa..có ai biết giúp mình với..phien bản realtek nào cho acer aspire 4920G win7 untimate,cài và chỉnh làm sao để có thể thu âm và chat voice vừa dùng headphone lẫn cổng voice trên máy được....các bạn có ai biết làm ơn giúp mình cảm ơn rất nhiều....
  2. bvloi94

bvloi94 New Member

Occupation:
    学生
    bạn thử cách này xem

ngocbinh8x likes this.
  3. kyobi

kyobi New Member

cám ơn bạn để mình thử xem sao
  4. kyobi

kyobi New Member

bạn ơi mình đã uninstall như bạn nói nhưng khi setup Realtek nó báo lỗi Install Realtek HD Audio Driver Failure [Error Code:0x00000005]..vậy phải làm sao
  5. Bladeknight

Bladeknight Ex-members of WFV Staff

Bạn thử cách này xem:

• Vào Device Manager
    • View -> Devices by Connection
    • Disable Microsoft UAA bus driver for HD audio rồi uninstall Microsoft UAA bus driver for HD audio
    • Cài lại Realtek bạn sẽ ko gặp lỗi nữa.
    Cách fix này từ đời XP
  6. kyobi

kyobi New Member

mình đã vào devices by connection như bạn hướng dẫn nhưng không thấy mục Microsoft UAA bus driver for HD audio
  7. Alias_X

Alias_X New Member

Occupation:
    Student
    Win 7 có còn cái UAA nữa đâu
    //Theo như trang chủ Acer thì máy của bạn không có driver(bao gồm cả phần quản lý sound của realtek) cho win7, cái driver trên kia là dành cho máy bàn. Bạn thử down bản của win vista sp1 xem có đc không, nếu không đc thì xem hardwareID rồi tìm xem có máy nào cùng chip Sound không thì có thể thử driver của máy đó
  8. loatchoat

loatchoat New Member

Đó ko phải là lỗi của Realtek. Cũng chả phải lỗi của cái gì cả.
    Đó là bạn chưa biết tuỳ chỉnh thôi.
    Bạn xem lại ở phần Realtek HD Audio Input . Nếu bạn muốn thu cả nhạc trong máy và tiếng từ Mic thì đánh dấu tích vào Stereo Mic. Nếu đánh dấu vào Mic Volume thì chỉ thu đc tiếng từ Mic. Ngoài ra thì bạn ko thu được gì cả.
    Bạn xem lại nhé!
  9. pinky1579

pinky1579 New Member

bạn ơi mình đã làm theo cách của bạn rồi nhưng sao ko có hiện lên cái loa màu đỏ của HD audio vậy mình cố gắng tìm driver audio nhiều lần rồi mà chẳng down về được giúp mình với :(
  10. pinky1579

pinky1579 New Member

mình thử cách của bạn rồi mà vẫn chẳng được :(

Share This Page