[Phần II]Hướng dẫn chi tiết làm theme Windows 7 bằng WSB – 7 maps out

extreme99c

Active Member

Cho mình hỏi chỉnh khung address như hình trên thì vào khóa nào,thx :)

Last edited by a moderator:

levitas

Active Member
Chả hiểu sao thay bằng Restorator thì còn được. Chứ khi thay PNG bằng WSB thì cái Theme chả ra cái gì (Lệch tùm lum).:cry:
Thay mỗi cái Taskbar của "Elune" vào "Aero (Default)" mà cũng chẳng xong!
Cả cái "Progress Bar" cũng chẳng thể nào thay cho nó tương thích tốt được!:adolf:
.....
Vãi quá.

.. Ko biết có bác nào bị như mình ko??
.. Thử thay cái Taskbar của Theme Elune vào Theme khác hoài mà ko dc??
..:timebomb:

caomoi

Cái này có thể sữa theme mặc định của win 7 không? ví dụ như theme: windows 7, architecture, characters, landscapes, nature, scenes. vi mình dùng chương trình WSB không mở được những theme của win 7

Cho mình hỏi cái thanh đó ở khóa nào..
Chủ post có hướng dẫn đó bạn

3.Riêng thanh CommandModule,nếu bạn sử dụng ảnh để Fill thì theo path : Explorer & Shell > Explorer > CommandModule > <1> còn nếu không thì sử dụng gradient trên bảng màu có sẵn : Explorer & Shell > Explorer > CommandModule > <2>

Cái này có thể sữa theme mặc định của win 7 không? ví dụ như theme: windows 7, architecture, characters, landscapes, nature, scenes. vi mình dùng chương trình WSB không mở được những theme của win 7
Thế này nhé bạn. Khi bạn vừa cài xong WSB và nó lên thì theo mặc định nó đã mở theme Aero mặc định của Win 7 rồi đó bạn.

Cho mình hỏi chỉnh khung address như hình trên thì vào khóa nào,thx :)
Đây nè bạn.

1.Toàn bộ thanh Address : Address, Breadcrumbs & Search > Address > Address Band > Basic > Address Band > 1

2.Chữ trong thanh Address : Address, Breadcrumbs & Search > Breadcrumb > Aero > Normal > Active & Inactive Crumbs > Textcolor:Color

3.Các button trong thanh : Address, Breadcrumbs & Search > Breadcrumb > Basic > Normal > Active(& Inactive) Crumbs > SplitButton(& SplitButtonDropDown)

4.Hai button cuối thanh : Address, Breadcrumbs & Search > Address > Go Toolbar > Basic > Normal > Active > Button .Nhưng lưu ý là khi bấm vào nút bên trái thì image chuyển sang : Buttons, Boxes & Controls > Boxes > Combobox > DropDownButtonRight

5.Search box : Address, Breadcrumbs & Search > Search > SearchBox > Basic > Active > 1

6.Chữ trong search box : Address, Breadcrumbs & Search > Search > Edit > SearchEdit > TextBox > Normal & Accelerator Text > TextColor:Color

7.Bỏ chữ in nghiêng trong search box : vào path : Buttons, Boxes & Controls > Boxes > Edit > Basic > Edit Text > CueBanner và Buttons, Boxes & Controls > Boxes > Combobox > CueBanner rồi uncheck TEXTITALIC:BOOL đi.
chúc may mắn nha.

bác ơi,giúp em thêm cái này.mấy cái kia e đã làm đc.
làm sao để đổi cái chỗ mà em viền này
http://d.f5.photo.zdn.vn/upload/original/2011/05/17/10/39/13056035662042921859_574_574.jpg

và em muốn đổi nó thành giống như theme này :D
http://d.f5.photo.zdn.vn/upload/original/2011/05/17/10/39/13056035721499645485_574_574.jpg
Cái này là ở cái file hình bạn à. Bạn export nó ra rồi import vào theme bạn muốn.

tmcuong

Help.... Ko biết sao cái thanh đó nó nằm phía dưới rồi, bạn nào giúp với cho nó nằm ở trên lại... Thanks.

làm thanh taskbar trong suốt

mình mới mày mò mod theme nên chưa biết nhiều mong moi người chi cho.
mình mod theme Luna_by_minhtrimatrix. trong hình mình đã làm mất được cái đường viền như muổi tên màu đen. nhưng máy đường viền ở muổi đỏ thì chưa biết làm sao cả. :bounce:

levitas

Active Member
Pro nào hướng dẫn hộ mình phần thay thanh Taskbar với!
Mãi loay hoay với WSB hoài mà vẫn chẳng thể nào thay đổi thanh Taskbar của Theme AERO (mặc định) thành thanh Taskbar của Theme Elune được!
..
...:: AERO ::...

...:: ELUNE ::...

. Mình cực kỳ "kết" thanh Taskbar của Theme ELUNE của bác Mintrimatrix .
Nhưng add và edit đủ kiểu vẫn ko thành công. (>.<" Hix, toàn bị vỡ THEME ko à)
..Hi vọng sớm nhận được sự trợ giúp từ các Pro nhiệt tình .
>.<" Thanks cả nhà.

levitas

Active Member
CHỉnh Text Glow hay Shadow text cho các textColor của Jumpist ở khóa nào vậy các Pro?
mình chỉ thay được Text Color mà chẳng thể nào làm Glow hay Shadow cho nó được cả??

buiquocdung

WFV Design Team
Help.... Ko biết sao cái thanh đó nó nằm phía dưới rồi, bạn nào giúp với cho nó nằm ở trên lại... Thanks.
Bạn thay lại file shell32.dll trong system32 lại file gốc là được ^^. CÓ thể bạn cài icon pack nên nó tự động thay luôn.

mình mới mày mò mod theme nên chưa biết nhiều mong moi người chi cho.
mình mod theme Luna_by_minhtrimatrix. trong hình mình đã làm mất được cái đường viền như muổi tên màu đen. nhưng máy đường viền ở muổi đỏ thì chưa biết làm sao cả. :bounce:
Không hiểu rõ ý bạn lắm, ý bạn là mất cái đường viền ở phía trên taskbar đúng hk. Nếu thế thì xóa ở image trong key Taskbar & System Tray > TaskBar > Aero > TaskBar > <1> dành cho bottom và Taskbar & System Tray > TaskBar > Aero > TaskBar > <3> dành cho top là dc.
Pro nào hướng dẫn hộ mình phần thay thanh Taskbar với!
Mãi loay hoay với WSB hoài mà vẫn chẳng thể nào thay đổi thanh Taskbar của Theme AERO (mặc định) thành thanh Taskbar của Theme Elune được!
Bạn vào key sau import image bên Luna qua rồi chỉnh thông số lại là dc "Taskbar & System Tray > TaskBand > Basic > TaskBand > TaskItemButton"
CÓ PRO NAO BIẾT LÀM CÓ MENUBAR TRONG XUỐT CÓ HÌNH NHƯ VẦY KHÔNG CHỈ TÔI VỚI THANK!
Phần đó không phải là menubar mà là 1 phần của navigationbar. Bạn có thể mở rộng ra bằng cách chỉnh margin của key sau: Toolbars, Headers and Rebar > Rebar > NavBar > Basic > Base > Band
.. Khóa của Jumplist nằm ở đâu vậy mấy Pro?
2 key cho Jumplist:
Start Menu > Panels > Aero > Top > JumpListUser
Start Menu > Panels > Aero > Top > JumpListSystem

Chúc các bạn thành công:bounce: