[Thủ thuật] Biến Windows 7 thành MAC

Gaulois

CHo hỏi tí... tại sao cài xong cái khi khởi động win thì nó báo là bị lỗi VituaWin... hotkey ji đó..... rùi chức năng Hibernate không xài được. Lúc bấm mở mấy thì bắt phải khởi động lại............... muốn khắc phục thì phải làm sao.....

Theme rất tuyệt phải nói là đẹp nhưng mà khi cài thì mình bị lỗi này, làm sao để sửa được đây hả bạn:D

TW ơi cho mình hỏi , có cách nào backup khi đã lỡ cài theme này ko . ý mình là backup , gỡ bỏ toàn bộ mấy thứ đã cài cảu theme này ra khi ko mún cài nữa đó

vantoanbk

các bác cho hỏi có phần mềm nào làm cho windows explorer có thể chia thành các cột giống như Mac OS Finder Column view ko? Thanks!

các bác cho hỏi có phần mềm nào làm cho windows explorer có thể chia thành các cột giống như Mac OS Finder Column view ko? Thanks!
uppppppppppppppppppp

cho mình hỏi là sao mình đổi file explore ko được, file nào thuốc hệ thống củng ko , mặc dù đã dùng TakeOwnerShip

long9x

1. Thay đổi giao diện:

~Các bạn Down theme về và cài lên (Chú ý: nhớ cài các Font Đi kèm)
A theme mod by TWA v1.0

( cách cài theme cho Windows 7 trong forum có rất nhiều , bạn nào chưa biết thì tự tìm hiểu nhá! ).

* Không hỗ trợ Taskbar Uncombine

2. Cài đặt:​

~Vào thư mục theme vừa Down ở trên vào mục Extras >
- Chạy Hide Blur.exe (Nhớ chọn đúng phiên bản 32bit hoặc 64bit)

- Chạy TBShadow, chọn top hoặc bottom, tùy vào taskbar để trên hay dưới

*Nếu xài thì cho 2 cái TBShadow và TBar IconBlank khởi động cùng Win nhá (việc này có nhìu cách bạn tự tìm hiểu)

3. Icon:​

~Vẫn là bộ icon mình đã từng share nhưng bản mới hơn PreIconpack v1.2
(xài bằng IconPackager v5.0 và TuneUp2010)

4. Dock:​

anh ơi sao em làm cái bước 2 ko đc anh, anh chỉ dùm em cảm ơn

@ Long 9x: mình cũn thế. Sau khi chạy file blur.exe thì nó kêu là "cannot stop UxSms service on computer" thế là sao các bác. Bác nào chỉ e vs

hatake8

bạn ơi mình làm thử lúc đầu thì mọi thứ ok hết n sao sau khi restart lại máy thì explorer xấu lắm k còn đẹp như demo ban đầu nữa
phần viền trên của explorer ấy bạn ạ

traingheoqn

Out of Sign.. Out of Mind
bạn ơi mình làm thử lúc đầu thì mọi thứ ok hết n sao sau khi restart lại máy thì explorer xấu lắm k còn đẹp như demo ban đầu nữa
phần viền trên của explorer ấy bạn ạ

Tại bạn xóa hết các Shortcut của các đường dẫn rồi. Bạn nhấn chuột phải ở cột bên trái và chọn Restore ... là được :D

hatake8

Tại bạn xóa hết các Shortcut của các đường dẫn rồi. Bạn nhấn chuột phải ở cột bên trái và chọn Restore ... là được :D
ý bạn là mấy cái favorite,network..hả, mình restore rồi mà có được đâu ?